Xin hỏi về yến phụng

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi lcmobiekd, 3/1/12.

1. lcmobiekd

lcmobiekd Member

Thích đã nhận:
    6
    Em muốn nuôi một đôi Yến Phụng để sinh sản, xin hỏi ở hà nội ở đâu bán giống chuẩn giá cả bao nhiêu vậy. Em ở Vĩnh Phúc muốn hỏi rõ địa chỉ để tiện cho việc mua sau này . Rất mong các anh biết chỉ giúp em với.

2. minh_vy

minh_vy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,163
    ở HN ko biết giá thế nào, nhưng ở HCM giá dao dộng 150k/1 cặp mình mới mua 2 cặp .

3. cuonganpha

cuonganpha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    773
    Mua ở đâu bồ? Chim tơ hả, mình cũng đang tính mua, cho mình xin đc nơi bán nhé. Thank!

4. dhv

dhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    ngoài mấy tiệm chim với chợ chim thiếu gì hả bạn cuonganpha

5. yeuchimthucanh

yeuchimthucanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    573
    Ở ngoài Bắc giá đắt hơn so với trong Nam mình mua ở chợ Hàng(Hải Phòng) 1 đôi là 220k/1 đôi, bạn dhv phải chỉ rõ cho bạn cuonganpha biết địa chỉ những cửa hàng bán yến phụng ở chứ trả lời chung chung thế thì ai mả trả lời được. Trên Hà Nội mình không biết rõ chỉ biết mỗi địa chỉ chợ Bưởi hoặc chợ chim Hoàng Hoa Thám thôi bạn chịu khó vào tìm trong topic đã viết về Yến Phụng thì sẽ biết chi tiết hơn.
    Chúc bạn tìm được những chú chim đáng yêu cho mình

6. cuonganpha

cuonganpha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    773
    Ừ thì mình cũng có xem qua nhưng chim thì có vẻ không được khỏe đẹp lắm, bị di chuyển nhiều, không được nâng nui (giống như con ghẻ của chủ ^^) mình tìm chim tơ khỏe mạnh nuôi đẻ sẽ dễ thành công hơn, bạn cho địa chỉ cụ thể nhé, thank!

7. birain_vu

birain_vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    gê thật miền trung 200k 1 đôi, giá rẻ nhất lun, mới tậu 2 em

8. minh_vy

minh_vy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,163
    thường thì ngoài thuận kiều nhiều tiệm chim, nhiều sự lựa chọn hơn..
    hỳ!còn Mình thì mua ở tiệm chim quen gần nhà bác ơi!chổ mối lấy cao cào sâu dế cho nên chim lựa thoải mái, chim tơ nhưng cũng dạng hậu bị rồi, về nhà mấy hôm là thấy chúng nũng nịu ngắm thấy vui vui.

9. conan gatre

conan gatre Active Member

Thích đã nhận:
    155
    Chim yếu phụng thì trông nam nhiều chổ bán và giá cả cũng tùy chổ. Trên tiệm chị Đào hôm nay có 130k một cặp thôi. Ra thuận kiều thì phải từ 150k trở lên.Mình mới bắt khoản hơn chục cặp trên chị Đào.

10. tuandr

tuandr Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    1,284
    nhưng cho e hỏi làm sao lựa đc cặp trống mái vậy các bác, chị GC có chỉ vậy mà khi ra tiệm thấy ko thể tìm đc con mái vì thấy toàn mũi hồng với xanh ko hà

11. dhv

dhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    @yeuchimthucanh : mình chủ yếu đi xem là nhớ tiệm đó ở đâu thôi chứ ko nhớ địa chỉ , vả lại chợ chim đâu có địa chỉ đâu bạn :D
    thường thì YP mua ngoài tiệm hoặc chợ sẽ xơ xác ( trừ 1 số tiệm ) giá cả cũng ko đến nỗi quá mắc , chỉ chenh lệch nhau cao lắm là 50k thôi
    e ở HCM còn ngoài kia cũng ko biết
    @ tuandr : theo mình dc biết thì nếu có 1 mũi hồng và 1 mũi xanh là 1 cặp đó bạn :D

12. hieuchi

hieuchi Active Member

Thích đã nhận:
    3
    nếu ở tphcm thì nên ra lê hồng phong (khúc ngã 5 chuồng chó) hoặc là chợ chim thuận kiều,chỗ đó rất nhìu yến phụng và bán toàn chim tơ ko thui,nhưng kiếm đc con mái vừa ý cũng ko fai dễ,ngoài đó đa số là chim trống thui
    khi mua nhớ trả giá,140k là vừa
    mình nui 2 cặp,cách đây vài ngày mới sụi 1 con do bệnh xù lông và rụng lông đít,ỉa rất thúi ,nó vừa chết là mấy con kia vui như trẩy hội,kiu líu ríu bay nhảy lung tung cả ngày