Xin hỏi về Yến?????

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm nuôi chim Yến hót' bắt đầu bởi lam long 7777, 1/7/07.

1. lam long 7777

lam long 7777 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Các Bác ơi hiện ở VN mình đang có bao nhiêu giống yến vậy.Làm sao phân biệt trống và mái.Mong các bác chỉ dùm cháu với

2. __Bi__

__Bi__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chắc bạn hỏi về Yến Hót đúng kô, hiện nay có 1 vài giống phổ biến như là Hồng yến, bạch yến,hoàng yến,thanh yến, thạch yến,agate,...... Phân biệt trống mái thì do kinh nghiệm mỗi người thôi bạn ah,mình thấy 2 cách mà mọi người hay nói đến là khi yến con còn nằm trong ổ thì sờ tay phía trên ổ con nào chúi đầu xuống là trống và ngoắc đầu lên đòi ăn là mái,nhưng cũng có khi con trống đói vẫn ngóc đầu lên đòi ăn(kô chính xác lắm ^^ ),còn cách 2 là chờ yến con lớn trưởng thành, con nào đòn dài, chân cao có thể là trống ,ngược lại con mình bầu bĩnh,tròn, chân thấp thì là mái,bạn có thể tham khảo chứ mình ko dám chắc là chính xác 100% được.

3. vulong_91

vulong_91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    bạn nên tham khao thêm các bài về yến hót đều có đủ thông tin cho bạn !! còn khi nào nuôi chim mà có vấn đề khó khăn lắm mà không biết thì post bài lên anh em sẽ giúp đỡ !!