Xin hỏi :

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi Ca_and_Cấy, 28/4/05.

1. Ca_and_Cấy

Ca_and_Cấy New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mọi người ơi , em là beginner , lúc trước nhà em cũng có một hồ rong , nhưng cả năm nay thì ko có vì nhìn nó chán qúa ( hơi bị xí ) , nên dẹp định ko chơi nữa . May thay em tìm được trang này , tự dưng muốn thử lại lần nữa .

Cho em hỏi : vừa rồi ở Ng.Thông đòi bán 1 bể 6 tấc - luôn tất cả ( cây cối phân phiết v...v.. dĩ nhiên là ko có cá ) độ 4T . Liệu có mắc quá ko?

2. pxqthai

pxqthai New Member

Thích đã nhận:
    1
    Hình như là hơi cao thì phải!

3. rivervt

rivervt New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bể 6 tấc mà đòi 4T . :eek: . Eo ôi , quá mắc . :blink: . Tiệm nào mà phát gía đó thì phải liệt kê vào loại Đệ nhất ác nhân ở Ác nhân cốc. :angry: .Cách đây khỏang 1 tháng , mình có hỏi tại tiệm Tuấn Thanh (Góc ngã tư Nguyễn Thông - Cao Thắng) 01 hồ dài 70x40x50 (chưa trừ đi lọc nước 1 bên 10 nên chiều dài lọt lòng còn khỏang 60) đã trồng cây , rong đầy đủ , tặng luôn 01 máy bơm lọc (không tặng đèn) . Tổng quan nhìn cũng được (có vẻ rong đã trồng hơi lâu ) giá là 2T (chưa đàm phán ) .Bạn tới đó xem thử . Chúc bạn mau có hồ chơi . :D

4. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,245
    Tuấn Thanh bán rong khá đắt! mà chăm rong cũng kém!
    Nếu bạn định đặt bể (bao toàn bộ rong rêu, bể, lọc....) ở Tuấn Thanh, nên hỏi riêng giá trị từng món, kiểm tra chất lượng (kính, cây, lọc...) cẩn thận.
    Và nhớ tự tin trả giá cho mạnh dạn vào!

Có bể rồi thì post lên 4rum cho bà con ngắm.
    Gặp vấn đề nảy sinh thì lên 4rum hỏi han bàn luận cùng mọi người nha! :lol:

5. Puma

Puma New Member

Thích đã nhận:
    6
    em nghĩ không nên mua bể có sẵn cây ,cá .
    như vậy thì mình tốn tiền mà lại chẳng tăn lên 1 chút kinh nghiệm nào cả.-_-
    với lại giá như vậy thì quá mắc rồi.
    tốt nhất bạn cứ đọc các bài nói về trồng cây thủy sinh trên diễn đàn rồi tự trồng lấy cho vui.
    vả lại bể mình tự trồng cho dù không thật sự đẹp nhưng đối với mình thì vẫn đẹp hơn của người khác trồng chứ;)