Xin Hướng Dẫn Cách Nuôi Chim Ưng

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi icecrown, 16/5/12.

1. icecrown

icecrown New Member

Thích đã nhận:
    1
    tình hình là em vừa mua 1 con chim ưng nghe người bán nói là ưng ấn nhưng em thì lại ko biết là ưng ấn hay ưng shirka vì chim em còn non long chưa ra hết và chưa bay đc em nghe người bán nói là giống chim này không biết nuôi rất dễ chết nên em xin cái hướng dẫn nuôi chim và thức ăn cho chim ra lông đều và khỏe mạnh xin pro chỉ giáo
    sẵn đây em ở tp hcm mong các anh có thể cho em vào club để có thể đi off học hỏi kinh nghiệm:(

2. lebachu

lebachu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    34
    úp ảnh lên coi bạn.bọn này ăn chuột,cút,cổ gà.nhỏ thì tốt nhất nên cho ăn cút cho có canxi.và cho nó ăn trên tay ý thì lần sau nó đòi ăn nó phải leo lên tay ăn làm thế rất dễ để bắt đầu cho bài tập gọi lại tay khi chim biết bay (cho chim đứng trên 1 giá đậu và gọi lại tay có giấu 1 miếng thịt khi nó bay tới mới cho nhìn thấy miếng thịt và cho ăn và tập cho khoảng cách xa dần(nhớ là buộc chân chim với 1 sợi dây nhẹ ko ảnh hưởng tới việc chim bay) khi mà tới độ xa 30-50m gọi mà chim ko do dự bay tới thành thục tại vị trí xa vậy thì bạn có thể cởi dây bắt đầu cho chim bay tự do).tiếp đến sẽ tập cho chim săn với mồi giả buộc 1 con cút vào sợ dây rồi nhử nó dần dần quen dần thì quay con cút ném lên trên không tập cho nó săn trên ko,...à quên mất còn 1 bài đi kèm trong suốt quá trình nuôi chim là học cách vuốt ve nó,những cử chỉ làm nó thoải mái,làm nó tin tưởng bạn,.. (hi mình chưa từng nuôi chim săn mồi nhưng kiến thức trên thì bạn cũng yên tâm vì tham khảo về faconlry cũng khá nhiều và đã nuôi và huấn luyện rất nhiều loài chim làm trò,....còn khó hơn vậy cũng bị bay mất nhiều chết nhiều nên giờ yên tâm về khả năng nuôi chim của mình^^)mình cũng đang kiếm 1 chú chim săn mồi mà khó quá ngoài hà nội ko có thấy bán loại này còn hcm thì nhiều.nhưng ko biết làm cách nào chuyển ra đây đc híc.đang muốn thử nuôi chim săn mồi xem sao.

Last edited: 16/5/12
  3. hieucun

hieucun Active Member

Thích đã nhận:
    9
    phiên chợ mơ có bán 1 con ưng non ,1tr2 ko chơi nên chả bik đắt hay rẻ bác nào qtam ra mà xúc, Lưu ý:phiên chim chợ mơ giờ chuyển về chợ đầu mối dưới Tam Trinh

4. badaigia

badaigia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    hôm nay ở chợ hoàng hoa thám cũng thấy bán mấy con ưng non, nhưng mình không hỏi vì không quan tâm lắm, nuôi loại này thì phải có thời gian và cũng khá tốn kém đó. hihi