Xin Hướng Dẫn :: Đi mua Khuyên đã thuần

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi paranoidx, 3/12/10.

1. paranoidx

paranoidx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    Chào mọi người,

Số là em có con chim khuyên bổi ở nhà, nó nhảy cũng dữ, bữa giờ cũng hơi dạn hơn 1 tí rồi.

Giờ em đang nghĩ đến việc mua 1 con đã thuần, nhưng kinh nghiệm ko có nên muốn nhờ mọi người hướng dẫn xem em cần những thông tin gì để lựa chim khuyên đã đứng lồng. Tầm giá ra sao là ok ? em nên mua ở đâu, hay anh em nào biết ai để lại thì nhờ anh em chỉ giúp.

Em không định mua thứ dữ hay líu như máy, chỉ là sinh viên thôi, dự định chi phí chim không lồng tầm 400~600k nhưng càng dạn càng tốt để em biết con khuyên đã dạn nó ra sao :D

Cũng chỉ là thix chim nên thế, con em đang nuôi ở nhà cũng chíu chíu cả ngày, chả biết trống mái, nhưng thấy nó cũng mau mồm :D

nhờ mọi người tư vấn.

npxan, PHIOMON and hoaphuly like this.
  2. khuyen gia

khuyen gia Active Member

Thích đã nhận:
    75
    Mình ở hà nội...tiếc rằng HCM xa quá k thì mình sẽ chỉ chỗ cho bạn mua 1 e thuần rồi về chơi...chim thuần (thuộc) là chim có tuổi lồng cao, càng cao càng thuộc..chim thuộc khi thây người k bị hoảng như chim mộc(bổi), lúc căng líu nhiều và lông lá bó sát người trông tướng tá con chim rất đẹp zai..hehe

npxan and hoaphuly like this.
  3. longcun

longcun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    giá cả tầm khoảng bao nhiêu bác. bác chỉ chỗ cho em với

hoaphuly thích bài này.
  4. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chim thuần thì ra mà móc vài con có kinh nghiệm cỡ tiền đó bác mua 7-8 con lấy kinh nghiệm mấy hòi muốn hay mà hông muốn vấp à khó á, không ai dọn mâm sẵn đâu bác trừ người quen mà cũng không phải chú chim bác thích đâu trừ khi tự tay bác lựa(mà bác phải có tí máu me rồi đó nhe), mấy em mộc rất nhiều em mau dạn lắm đút sâu, caocao non hay trái cây là chú ta lại mổ mà hay hay không thì tùy tại bác khoái dạn em tư vấn có gì bác bỏ qua cho............

hoaphuly thích bài này.
  5. HOA KEP

HOA KEP Member

Thích đã nhận:
    6
    thoe mình thì bạn nên cứ từ từ mà chơi.Bạn ra ngoài cửa hàng bán chim,ban chọc lay mấy chú về nhà cho vào lồng tập,khi mà mà mấy chú ấy đã ăn uống tốt rồi thì bạn tách từng chú một ra chovaof lồng riêng rồi để ý xem mấy chú ấy hót như thế nào,khi mà đã thấy chú nào hót chuyện là 100% là con trai rồi đấy.còn chú nào mà kô được như thế thì bạn thả đi và dần dần mấy chú chim trống kia sẽ thuần ngay mà bạn.mình nên chơi từ mộc lên thì thấy con chim mình nuôi mới giá trị bạn à.chúc bạn thành công và có chú chim hay.

PHIOMON thích bài này.
  6. hoaphuly

hoaphuly Active Member

Thích đã nhận:
    26
    bạn paranoidx thân mến ,yêu cầu mua khuyên thuần của bạn không cao với giá tiền từ 400 đến 600 k bạn có thể mua được một em bệt cầu lứu hót tương đối chăm chỉ bạn ạ .Nhiều cao thủ nuôi khuyên chỉ cốt chọn lấy những con thật xuất sắc có thể đem đi thi đấu được còn thường thường bậc trung có thuần mấy đi nữa mọi người đều muốn đẩy đi nếu bạn muốn mua để nuôi khuyên hót chơi ở nhà cứ gặp các bạn nuôi khuyên giỏi là có ngăy ấy mà
    thân chào

PHIOMON thích bài này.