xin ít tgian của ACE

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi lovepig, 11/9/13.

1. lovepig

lovepig Member

Thích đã nhận:
    3
    Hiện tại mình định chơi thuỷ sinh mà có cái hồ lớn wá vs lại chưa có kinh nghiệm nên muốn hỏi ACE nào có hồ nhỏ khoảng 30 đến 50cm thì để lại cho mình. tks all.

2. bettamt

bettamt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    242
    Hồ nhỏ chừng 30-50 thì bạn ra cửa hàng kính nào gần nhà nói người ta dán cho. Giá cả rẻ hơn ngoài tiệm. Dán kính 5ly là được rồi.

3. lovepig

lovepig Member

Thích đã nhận:
    3
    giá khoảng bnhiu b biết không? hồ chơi tép vs thuỷ sinh thì kích thước sao vậy bạn

4. caymotcu

caymotcu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    195
    Chưa có kinh nghiệm thì bạn phải chờ thời gian mới có kn, mà hồ bé thì cũng phải chờ thì mới rút dc kinh nghiệm, nếu có hồ to rồi thì cứ làm để đằng nào cũng phải chờ mới thấy được kinh nghiệm thế nào. Hồ bé chưa chắc đã dễ hơn hồ to đâu nhé, bạn cứ mạnh dạn lên, đầu tư 1 lần mới là sáng suốt.

5. lovepig

lovepig Member

Thích đã nhận:
    3
    tks bạn. mà kái hồ của mình tới 2m nên mình chưa dám đầu tư vô đó khi chưa có kn. tốn kém mà hok dc j thì uổng fí lắm bạn.

6. Ajc_gari

Ajc_gari Well-Known Member

Thích đã nhận:
    172
    2m cũng đáng ngại đấy. Vì đèn, lọc cho bể 2m không hề rẻ chút nào, nhất là bộ phận lọc trong khi 2 phần này đặc biệt quan trọng. Tiếp đến là nền cây đá lũa... cũng khá tốn kém. Theo mình bạn ko nên chơi bể 30 hoặc 50 mà nên bắt đầu bằng bể 60 là đẹp nhất. Lí do thì loại bể 30 hoặc 50 phụ kiện theo bể rất khó kiếm đặc biệt là đèn, mà giá cả lại đắt. 60 là chuẩn mực của thủy sinh dành cho người mới chơi rồi. Thứ 2 là bể nhỏ cũng ko hề dễ đâu vì giữ đc ổn định cho bể nhỏ là một điều khá khó vs người mới. Với loại bố cục cho bể nhó cũng khó, các loại cây...

thewarvn and huykeo like this.