Xin kinh nghiệm nuôi con lửa bông đang trổ mã!!!!!!!!

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi khoaisung, 2/11/08.

1. khoaisung

khoaisung Member

Thích đã nhận:
    5
    :xChào cả nhà!Đây là lần đầu em viết bài nên chưa rành lắm.E đang có một con lữa mới trổ mã phần đầu và lưng nhưng may mắn là sáng nay nhin kỹ thấy nó trổ bông quá trời.cọng trắng cọng đen xen kẽ,dưới ức và trên đầu,lưng cũng có.em này lại dược cái kè vô mấy con cùng lứa là bay vô tấp liền siêng hót lắm.E còn một con trống và một con mái cùng bầy nữa mà ko thấy bông như vậy.Trước giờ e chỉ chơi chào mào với cu đất thôi nên chưa có kinh nghiệm nui lữa nhìu.E muốn xin ý kiến các chú các anh cách nui cho em nó hót hay múa đẹp để có hội thi mình đem ra chơi.chứ ko bít cách sợ hư con chim đẹp thì uổng lắm.cho em xin kế hoạch nui dạy con lửa này thành chim chiến nhé! cảm ơn cả nhà rất nhìu!!!!!!!:-*

2. Nguyên Nam

Nguyên Nam Guest

:laughing:
    [-( Nếu sợ hư chim đẹp chuyển mình nuôi nha =))=))=))

3. vanhkhuyen@

vanhkhuyen@ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    bạn cứ chăm sóc chú ấy cho tốt, kiếm thêm một chú nào hót hay kèm giọng cho em nó nha.chúc bạn mau có chú chim hót hay múa đẹp như ý .thank

4. bao_tin

bao_tin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    không biết nuôi thì bán đi bạn ơi !bán mình mua được giá, nuôi chi cho tốn công!?hi hi hi!!!!phone cho mình nhé!:0936739639 :-$

5. khoaisung

khoaisung Member

Thích đã nhận:
    5
    Chim em không bán để nui chơi.cảm ơn mọi người rất nhìu em ráng nui on này thay lông đầy đủ sẽ giới thiệu với cả nhà hen. thanks!!!!!!!!

6. huyhung

huyhung Member

Thích đã nhận:
    0
    chào bạn chúc mừng vì đả sở hữu được chòe lửa bông loại này rất quý, trong thời gian chim của bạn đang trổ bạn cần phải bồi bổ cho chim thật nhiều vào, cho ăn trứng kiến trộn vào 3 giọt mật ông sẻ đẩy nhanh quá trình trổ lông cho chim của bạn, trong thời gian trổ lông bạn không được cho ăn sâu khô chỉ cho ăn sâu tươi + trứng kiến trộn mật ông + cào cào, còn muốn chim có giọng hót hay thì bạn phải chờ cho chim song lông rồi đem đến các tụ điểm dợt chim thường xuyên thì chim của bạn sẻ sở hữu nhiều giọng hót hay như bạn mong đợi. chuc bạn thành công.

7. quankiet

quankiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    chim chuyền hay chim con nuôi lên ah ^^. nếu nó siêng hót thì chắc bạn cũng đã có kinh nghiệm nuôi rùi, cứ bột, cào cào, sâu , dế mà nuôi. Tắm nắng , tắm nước ...chắc bạn cũng bít hết rùi mà, cứ từ từ đừng nôn nóng bạn ah ^^. Năng đi dượt chút nghen ^^

8. khoaisung

khoaisung Member

Thích đã nhận:
    5
    Cảm ơn các anh rất nhìu!!!!!!!! Em sẽ làm như các anh hướng dẫn.chim của em nui chuyền.