Xin kinh nghiệm

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi tonnytun, 11/1/14.

1. tonnytun

tonnytun Active Member

Thích đã nhận:
    14
    Như tiêu đề đã nói. Em hiện là newbie muốn làm 1 bể chơi tết ạ! E dự định làm 1 bể 1m2 nhưng không biết rộng và cao bao nhiêu là hợp lí. ;);)
    Tiện đây em cũng nhờ các bro nào có đi ngang qua post hộ e 1 bài bên mục mua bán với ạ vì h e vẫn chưa đủ bài để post 1 chủ đề bên đó : Mua 1 bể 1m2x?x? và 1 kệ chân :applause::applause::applause: Rất mong các anh giúp đỡ

2. hathuykhue

hathuykhue Thương nhân

Thích đã nhận:
    448
    mới chơi thì bể 604040 thôi em , 1m2 hơi lục tốn .

3. tonnytun

tonnytun Active Member

Thích đã nhận:
    14
    ở nhà e có 1 bể 60 rồi nhưng so với chỗ để cái bể thì bé quá. h em muốn nâng lên 1m2 nhưng có lẽ em phải nhờ 1 bro nào đó hoặc thuê cửa hàng nào đó set up hộ ( bro nào ở Long Biên hú e tiếng.e muốn giao lưu kinh nghiệm vơi ạ)

4. concuabaoto

concuabaoto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    Tầm này làm hơi muộn bạn nhỉ. Set xong cũng phải giải quyết 1 số vấn đề thời gian đầu, sợ đến Tết còn có chưa đầy tháng, cây cối chưa lên căng được
    Bể thủy sinh 1m2 làm rộng 55-60 cho có độ sâu - ít cũng phải 40, cao thì 50, đây là kích cỡ thường thấy. Budget nếu tự set chắc tầm 8-12tr và cần 1 khoản buffer đề phòng phát sinh tầm 2 củ, chưa tính chân kệ (đắt rẻ tùy loại chân), còn cửa hàng thì mình không rõ. Bạn chịu khó gu gồ 1 lúc cũng ra khá nhiều thông tin đấy. Nếu muốn bạn để email, mình gửi tặng file dự toán làm bể của mình để bạn tham khảo.

5. tonnytun

tonnytun Active Member

Thích đã nhận:
    14
    e gửi anh gmail của e. Mong anh giúp e với :) : mrtonnytun@gmail.com

6. concuabaoto

concuabaoto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    Bạn check mail có gì cần hỏi thì call mình nhé, có lẽ giúp bạn phần dự toán chi phí & chọn lựa thiết bị thôi, phần tay chân chắc là mình ko tham gia được