xin lời khuyên

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi concuong, 29/12/11.

1. concuong

concuong Active Member

Thích đã nhận:
    2
    có anh nào hay đi đánh khướu chỉ cho em với tai sao khướu rừng đến gần rồi không chịu đá mà lại nhảy đi vậy, hay là khướu em chua đủ kinh nghiệm vậy ?khướu em mới nuôi được 3 tháng thôi hay chưa đủ kinh nghiệm nhưng mà nhìn nó cũng dạn người rôi mà. các anh chỉ cho em?

2. doichanqua

doichanqua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Chắc do con của bạn chưa đủ kinh nghiệm để gạ khướu rừng, bác phải rủ các cao thủ bẫy đi cùng.

concuong thích bài này.
  3. concuong

concuong Active Member

Thích đã nhận:
    2
    uh có lẽ là vậy thì có gì cứ ngụy trang lồng đánh rồi treo trên cành và cạnh đó có cành để chim rưng nhảy sang cầu bẫy. MÌnh cũng chưa được đi bao giờ nũa có lẽ phải cho kè lồng thường xuyên. Đi lắm có ngày gặp ma thôi cứ cố gắng sẽ có kinh nghiệm
    có anh nào có ý kiến góp ý cho em với nha. chắc là từ hôm cho sang lông đánh đến giờ em cho nó đi suốt. nó cũng mệt lắm rồi thì phải mà đi bộ gần thôi mà! mấy hôm cứ thấy chim rừng đến gần một đôi khướu bạc mã với môt khướu đen( khướu ô) mà không chịu đá. E cứ nghĩ là tại mùa còn kinh nghiệm một phần chứ bản năng của nó chứ đá nhau ấy