Xin mọi người chỉ giáo

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi phamnguyennam, 28/10/11.

1. phamnguyennam

phamnguyennam Active Member

Thích đã nhận:
    35
    Xin chào tất cả các anh em trên diễn đàn , tôi là Nam ở HN . tôi có hai em mi mộc , cả hai em đều đang thay lông , xong có một em đuôi đang dụng và sơ thì tôi bắt ra và nhổ đi và từ đó đến nay vẫn chưa thấy mọc . em này tôi gọi là em nhạt vì mầu lông nhạt . còn em đậm thay lông sau nhưng đến giờ đã đâm hết lông đuôi.
    Em đậm dáng đẹp đứng đẹp họa đẹp lông lá mượt mà giọng hay hơn . thì 02 ngày nay tự nhiên chan trái bị bại bàn chân ko bám được vào cầu vì đau đứng như bị khèo trông thương và xấu lắm . Vậy nhờ anh em tư vấn hộ cũng như cách chữa chị

KtsBim thích bài này.
  2. socoladang

socoladang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    bác xem em nó có bị mụn hay là bị hạt kê ở chân không???? con nhà em cũng bị, nếu mà bị thế phải bắt ra, dung Kim hay manh Slam trích bóp hết mủ trong chỗ đấy đi, rửa qua bằng Oxi già, và bối thuốc kháng sinh hoặc tetaxilin... trùm áo lồng kín và để yên tĩnh....nhớ khi phẫu thuật cho em ý bác nên cải trang, chứ không để em ý nhớ mặt bác thì mỗi lần nhìn thấy nó nhảy laon lên ngay...( chút kinh nghiệm bản thân có gì mong các bác chỉ giáo thêm )