Xin mọi người chỉ giúp bể mình mới set up dc 1 tháng thì cây cối vàng úa nhiều quá

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi Caho, 16/9/14.

1. Caho

Caho Member

Thích đã nhận:
    2
    [​IMG][​IMG]Bể lúc mới trồng cây và sau 1 tháng cho thêm gốc ráy cho có màu xanh ko thì cũng đen thui. Hic, cá mua hay bị chít quá ạ. [​IMG][​IMG][​IMG]

2. Caho

Caho Member

Thích đã nhận:
    2
    hình lúc set up tuần đầu. [

Last edited by a moderator: 17/9/14
  3. NoOneKnows

NoOneKnows Member

Thích đã nhận:
    5
    Hic bể bác bị tảo nâu nó tàn phá nhan sắc kinh quá. Bác bỏ ráy sang chỗ khác em nhờ ko ra đi sớm đấy ạ. Bỏ hết cây cũ, cắm thêm nhiều cây cắt cắm để hút bớt dinh dưỡng. Thay nước 30% mỗi ngày, thả thêm vài đôi mún và otto để nó dọn phụ bác nhé.

4. Caho

Caho Member

Thích đã nhận:
    2
    thank bác NoOneKnows nhé, mình lật bể lên làm lại, rửa bể hết rêu, hả thêm đôi bống , hắc xà bống cho cọ rêu, hình ảnh lúc sau set, ko biết có thiếu sáng ko? cây cối ko có co2 ko lên lá xanh dc, bác nào tư vấn bộ co2 đơn giản cho bể nhỏ 40 giúp em với. [​IMG][/url]20141002_221143 by trungnguyen_isnot_coffee, on Flickr[/IMG]

5. hoaikhong

hoaikhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    bể nhỏ mà bác chơi toàn cây to e thấy không hợp lắm. Có mấy vấn đề e xin phép góp ý bác thử xem sao nhé:
    1. Bác nên đưa thêm thông số về đèn, lọc cho ae dễ tư vấn.
    2. Bác bỏ hết rong với cỏ thìa kia đi, e dự là nó cũng tèo cả rồi, nền bác trồng NMC nhé, trên lũa đá bác tìm ít ráy lá nhỏ buộc vào. Bể nhỏ mà bác dùng toàn cây lá to không hợp lắm ạ
    3. co2 thì nếu có điều kiện bác tìm một bộ co2 upaqua, bình nửa cân, nhỏ gọn thẩm mỹ, mỗi tội hơi đắt, tầm > 1mil. không thì mua các chế phẩm phân nước có chứa co2, hoặc co2 dạng lỏng mà các bác thương gia cũng hay quảng cáo trên diễn đàn đó
    4. thời gian mới set bể bác chịu khó thay nước thường xuyên chút để hạn chế rêu hại

Caho thích bài này.
  6. datmoc

datmoc CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    708
    Caho thích bài này.
  7. sieunhanbo

sieunhanbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,512
    Sao đèn của chủ top xanh lét thế nhỉ?

8. Caho

Caho Member

Thích đã nhận:
    2
    Thanks các anh, e mới tập chơi nên chưa dám làm bể to, giờ học hỏi dần, đèn e dùng Led trắng có vài bóng xanh nên nhìn ngả xanh. Các anh chỉ e địa chỉ mua đồ cây thủy sinh ở hn chỗ nào ạ.

9. thangjin

thangjin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    rất nhiều chỗ bán quan trọng là bạn ở đâu ? 60 tràng thi , minh long aqua ngõ 94 lê trọng tấn, việt aquã núi trúc, lợi giải phóng đối diện bv bạch mai, còn ko nữa lên hoàng hoa thám , hàng đậu, chợ mơ

Caho thích bài này.