Xin mọi người giúp đỡ

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi henry14z, 18/2/10.

1. henry14z

henry14z Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    tình hình là con k của e uống nước hơi bị nhiều mỗi ngày khoảng 1 cóng rưỡi nc đầy loại cóng nhựa.cho nên ỉa rất bẩn. 1 phần cứt mà đến 4 phần nước.tình hình là e nó cũng đang thay lông mới mọc lại toàn bộ lông đuôi và vài cái lông cánh chắc thời gian tới còn thay tiếp.hoa quả thỉnh thoảng, tắm thường xuyên.monng các bác có kinh nghiệm góp ý cho nó đi ỉa khô trở lại chứ không thì vất e lắm.à quên e đang cho ăn cám tuấn thúy 14k.mấy e k khác của e cũng ăn cám tuấn thuy 14 mà phân rất đẹp.
    thank.

Cubees thích bài này.
  2. tiencuong

tiencuong Moderators

Thích đã nhận:
    3,448
  3. Harmonie

Harmonie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Theo mình thì bạn vào đọc phần topic:Chế độ dinh duỡng cho Chim thay lông nhé-Các anh em viết rất rõ rồi đó-Chứ vài dòng ko nói hết đuợc-Chúc vui vẻ

4. henry14z

henry14z Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    po' tay chả hiểu forum này để làm gì .mình đâu phải con gà mà không biết tìm bài đọc trên forum chứ.

5. The_Unborn

The_Unborn Active Member

Thích đã nhận:
    24
    Bác thử làm theo cách của em xem thế nào này! Nước trà khô loãng cho em nó uống đi! Mỗi lần khuyên của em bị tào tháo em toàn dùng cách này thôi! Chỉ 1 ngày là em nó khỏi liền.

6. tiencuong

tiencuong Moderators

Thích đã nhận:
    3,448
    Bạn muốn tìm cách chữa bệnh cho chym thì bạn phải nói các cách của bạn đã làm ra chứ, lúc đó mọi người mới biết để mà góp ý thêm các cách khác.
    Lúc mọi người góp ý thì lại bảo là đọc rồi, nếu chữa ko đc thì thả nó ra hoặc cho vào nồi là xong.

7. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    BẠn chuyển qua cho ăn cám ba vì mấy hôm rồi trộn dần cám tuấn thúy vào là ok.

victo thích bài này.
  8. ngantoan

ngantoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    Tạm thời bạn ngừng cho chim ăn hoa quả! Nếu bạn thường xuyên không cho ăn hoa quả thì bạn nên tạm thời thay đổi cám cho khuyên! Nếu chú ta bị đi ngoài, bạn nên dùng thuốc smecta dùng cho người pha thật loãng vào nước sôi, để nguội rồi cho chim uống! Chúc bạn có những chú chim đẹp! Thân!