Xin ra mắt anh em

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho chim chào mào' bắt đầu bởi girl_ok_yeah, 9/7/08.

1. girl_ok_yeah

girl_ok_yeah Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    [​IMG]<br>[​IMG]<br>[​IMG]<br>[​IMG]<br>[​IMG]<br>[​IMG]<br>[​IMG]<br><br>[​IMG]<br>[​IMG]<br>[​IMG]<br>[​IMG]<br>[​IMG]:laughing:

Last edited: 9/7/08
  2. QuangDT

QuangDT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    290
    Lồng bẫy của bạn đẹp quá, cho mình hỏi bạn tự làm hay đặt vậy? Nếu đặt thì đặt ở đâu vậy bạn, cho mình xin thêm thông tin của cái lồng này đi?

3. doicthc

doicthc New Member

Thích đã nhận:
    0
    Lồng bãy đẹp thật đấy có phải mua ở Huế không bạn.

4. girl_ok_yeah

Thích đã nhận:
    32
    Lồng này do em đặt anh ạ...nó dc đúc kết từ rất nhiều chiếc lồng bẫy do thợ đi đánh và thợ làm lồng bẫy sáng tạo ra.Cả hn cái của em là cái thứ 4 chưa có cái thứ 5 nhưng trong 4 cái thì lồng của em là chuẩn về dáng và độ nhậy cực cao.Lồng treo ra ngoài rất thoáng...nhìn lồng là thấy chim mồi bên trong ngay...chim ngoài ko hề trợn 1 tí nào,chiếc lồng này em đặt cách đây 5 tháng..thì trong 5 tháng qua em mới bẫy dc tất cả là 8 chú.Trong cả 8 lần đó chưa có chú chim nào trợn cả đều vào đánh trực diện luôn.Còn về nguyên liệu thì cũng rất đơn giản:
    -Móc lồng dc làm từ thép cứng và cán dc làm từ gậy chơi bi a
    -Vanh đáy dc làm từ nhôm còn khung cũng là từ thép và hàn thành khung
    -Mắt lưới dc đan đúng tiêu chuẩn của CM(mắt lưới vừa đủ..thịt lưới nhiều để khi chim nhảy vào chánh trường hợp bị dập phổi và khi gỡ chim cũng dễ dàng hơn)
    -Nan lồng dc làm từ tanh lốp ô tô tết dây cước rất chắc chắn để ko bị chạy nan
    Và cuối cùng là phung vài lớp sơn bóng để chánh gỉ và tạo độ thẩm mĩ.Nói chung em rất vừa ý với chiếc lồng này nó vừa nuôi dưỡng chim dc và đi đánh cũng rất thích./.cảm ơn bác đã có ý kiến với chiếc lồng này của em

5. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Lồng chào mào sao giống lồng cu gáy vậy ta !!! Em là em khoái cái lồng bẫy đấy , một mẻ phải dược vài chú ấy chứ , bác nhỉ ???

6. sucave

sucave Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    cái lồng nhìn đã quá.không gian lồng như vậy thì khi ra rừng chim mồi chơi thoải mái.có khi 1 ngày được cả mớ chứ chả ít.

7. girl_ok_yeah

Thích đã nhận:
    32
    to doicyhc lồng này là em đặt do nghệ nhân ở hn làm ,nó cũng có đôi nét của lồng huế..chút của đà nẵng nhưng phần nhiều là nét lồng ngoài bắc./.

8. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    bạn đặt của NGHỆ NHÂN nào thế? cho mình biết được không?

9. cuongbv

cuongbv Member

Thích đã nhận:
    0
    Lồng này là do ông Thạnh nhà ở Quan Hoa làm(thường gọi là Thạnh quan hoa)chuyên đi đánh chim và làm lồng bẫy làm,ông còn rất nhiều kiểu lồng đẹp và hiệu quả.Chiếc lồng này của em ông làm có trong vòng 6 ngày(quá nhanh)

10. girl_ok_yeah

Thích đã nhận:
    32
    Chiếc lồng này của em là do ông Thạnh nhà ở Quan Hoa làm(thường gọi là Thạnh quan hoa)chuyên đi đánh chim và làm lồng bẫy,ông còn rất nhiều loại lồng bẫy đẹp đủ các loại từ lồng bẫy khuyên..mi...khướu..cm..chích chòe..gáy thì lại càng tuyệt vời.Chiếc lồng của em ông chỉ làm trong vòng 6 ngày(quả là nhanh)

11. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Cái cầu (nèo) trong lồng bẫy nó lớn quá rồi, và thân cây này lại nổi hạt quá lớn, như vậy sẽ làm cho chân của chim bạn bị chai không đều,móng bị cong ngược lên, và chim khó di chuyển.
    Lồng này nhìn lạ thật, nhưng Hiền cô nương vẫn thích loại lồng bẫy 1 mái chuyên bẫy Chào Mào hơn. Thường thì những cái lồng bẫy kia thì cài cầu để chim trời đậu thường hơi ngang so với mặt đất, còn cài này thì hơi xuôi xuống. Hiền cô nương nghĩ cái lồng này nếu mang đi bẫy thì chủ chim thường thu hoạch được những con chim hiếu chiến, chim dữ (vì nó dám lao vào đá, cho dù cầu hơi xuôi), còn những con chim nhát thì nó chẳng dám đậu vào 2 cái cầu kai đâu. Góp ý thôi nha!

12. girl_ok_yeah

Thích đã nhận:
    32
    Cảm ơn bác (hien co nuong) đã cho ý kiến nha.chiếc cầu em đã tính kĩ rồi..chim ko hề bị đau chân hay móng bị cong ngược lên...còn về vỉ sập bác nói thì quả thật là đúng...đúng ko phải sửa...sửa ko phải chỉnh...chỉnh thật là chuẩn...!hi

Last edited: 11/7/08
  13. chao mao bong

chao mao bong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    híc lồng bãy đẹp thiệt .nhưng con mồi anh cho nó di chiến đấu nhìu lắm hả .nhìn nó giống bị suy lông á.sr vì đã spam

14. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Em còn nhỏ tuổi, anh gọi em bằng bác sợ sau này em không lấy được vợ là...chết em!

Người ta ra mắt lồng thôi, chim thả vào cho nó thêm sinh động, chứ có phải ra mắt chim đâu mà...đánh giá chim hả anh CMB? Có lẽ kiểu lồng một nơi một khác, có thể kiểu lồng này sẽ giúp anh em nhiều nơi học hỏi thêm được nhiều điều hay và cách bố trí lồng.
    Cảm ơn vì đã đưa hình lên! Chúc thu hoạch "được mùa" vào ngày đầu ra quân nha!

15. vinh_quangnam

vinh_quangnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Lồng đẹp đấy, nhưng cây cầu để chim ngoài nhảy vào thường quá, bạn nên cho nó ngang 1 tí, vì lưới của bạn rộng mà, dể đánh chim hơn , kiểu lồng này hiệu quả nhưng sẽ hiệu quả hơn nếu bạn bắt được cả chim hiếu chiến hay chim nhát.góp ý thôi nhe......hiii

16. girl_ok_yeah

Thích đã nhận:
    32
    Cảm ơn tất cả các bác đã cho ý kiến về chiếc lồng của em...mỗi bác đều có 1 ý(đều hay)em pót hình lên đây chủ yếu để cho a/e bình luận,chia sẻ...cái quan trọng là để cho aqua ta ngày càng lớn mạnh...!

17. bipop

bipop Active Member

Thích đã nhận:
    45
    bác có thể cho em cái địa chỉ, số điện thoại gì đó để có thể tậu được cái lồng gần như của bác được không. Kết quá mà không biết giá có max không nhỉ? Thank bác.

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:44 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:41 PM ----------

xin bác cái địa chỉ hoặc số điện thoại của ông Thạch - quan hoa được không?

18. mê họa mi

mê họa mi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    ôi cái lồng................................................

19. laohacrom

laohacrom Member

Thích đã nhận:
    18
    Lồng nhìn còn rất mới, nhưng con chim sao "cũ mèm" thế kia hic hic tội cho cu nhỏ quá.

20. mrtran

mrtran Active Member

Thích đã nhận:
    31
    chim của bạn đang thay lông bạn nên nhốt vào lồng nuôi chim sẽ khỏe hơn bạn ạ