Xin sách kinh nghiệm nuôi yến hoặc chỉ chỗ mua

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm nuôi chim Yến hót' bắt đầu bởi langduking, 2/4/06.

1. langduking

langduking New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình vừa mua được hai chú Hồng Yến dáng đẹp, lông tốt nhưng hót thì chán, vừa ít vừa ngắn.
    Đã gọi điện cho Mr. Trung nhờ tư vấn, chắc trong tuần này qua tham khảo.
    Hồi trước mình có quyển Kỹ thuật nuôi yến hót của Việt Chương nhưng giờ mất tiêu rồi.
    Ai chỉ giùm chỗ mua hoặc photo cho mình với!
    Cảm ơn nhiều

2. LỘC

LỘC Active Member

Thích đã nhận:
    41
    SÁch YẾn HÓt

Hiện nay, mình thấy sách yến hót ở quầy sách cũ đường Trần Huy liệu, Q. Phú Nhuận, bạn đến tìm thử xem.

3. tuanhai

tuanhai Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ra nhà sách thiếu gì,mình cũng có môt cuốn đây.

4. cuoptrengianmuop

cuoptrengianmuop Super Moderator

Thích đã nhận:
    425
    Bạn có thể tìm các bài viết về Yến trong diễn đàn, cũng có nhiều bài trích dẫn từ sách của tác giả Việt Chương.
    Chim hót ngắn có thể do thiếu chất. Cần bổ sung rau xanh, trứng, kê trộn hạt cải và mè đen, mai mực, khoáng...

5. hoangtrongphat

hoangtrongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,338
    Bạn có thể tìm đọc ở một số tạp chí hoa cảnh củ thời gian từ năm 1997-2000 , hoặc tạp chí Hương sắc việt nam , trong đó có những bài viết rất chi tiết & khoa học về loài chim quí tộc này . Hay bạn tìm đọc 1 số sách của Việt chương ,chúc bạn thành công .

6. Tuript

Tuript Member

Thích đã nhận:
    2
    Bác mua làm gì cho phí tiền, vì các bác trên diễn đàn này đều là những quyển " sách sống" với kinh nghiệm thực tế vô cùng phong phú mà chẳng quyển sách nào có được, bác cứ chịu khó vào diễn đàn, đọc bài, copy rồi in ra có khi dày hơn 100 trang ấy chứ.

7. Tuript

Tuript Member

Thích đã nhận:
    2
    Bác mua làm gì cho phí tiền, vì các bác trên diễn đàn này đều là những quyển " sách sống" với kinh nghiệm thực tế vô cùng phong phú mà chẳng quyển sách nào có được, bác cứ chịu khó vào diễn đàn, đọc bài, copy rồi in ra có khi dày hơn 100 trang ấy chứ.