Xin thinh giao cac cao thu.

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi CU_MEO, 16/12/11.

1. CU_MEO

CU_MEO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Em mới chới chuyển chơi chào mào được mấy tháng xin hỏi các bác chút.Các lọai chào mào em lên diễn đàn thi cũng biết được đôi chút rồi nhưng xin hỏi các bác chào mào còn nhiều loại nữa không vì em thấy chỗ em có bán lọai chào mào cằm màu đỏ em không tin lắm em đoán 90% là nhuộm màu của mấy tay bán chim chuyên lừa "gà".Nhưng hôm qua về nhà thằng bạn ở tận "vùng cao" tận mắt em nhìn và sờ thấy chú chim chào mào bạch đề móng trắng ở chân giữa nhưng như thế thì chẳng có gì để nói điều lạ nhất là ở phần hầu"cổ họng" của em nó lại có lông đỏ ở giữa vì còn lông ống mới thay em khẳng định 100% là màu đỏ rất lạ lúc hót nhìn thấy nó đỏ tròn bình thường nhìn vào có màu đỏ hình tam giác hỏi em trai của bạn em bảo đánh bẫy nó mất đúng 3 ngày mới được con này dẫn đầu đàn nhảy vào đá lồng kiểu gì cũng không vào cầu sập ở cũng có thể do truợt chân em no mới bị vào thôi hjhj.Xin hỏi các bác chơi chào mào nhiều năm đã gặp loại này bao gio chưa va có phải em nó có tố chất "dị tướng" hay không mong cac bac cho em ít ý kiến nha rất tiếc là dt cua em 1100i không chụp đuoc hinh nhung lan sau quay laị em se co anh cho cac bác đánh giá hy vọng là chú chim ấy còn để mấy anh em mình bàn luận tiếp 80km đường không thành vấn đề các bác nhỉ.

Last edited: 16/12/11
    chimbochao thích bài này.
  2. danangcity

danangcity Well-Known Member

Thích đã nhận:
    702
    bạn phải up hình lên thì mọi người mới góp ý được chứ nói vậy thì chỉ đoán già đoán non thôi,mà lần sau viết nhớ viết tiếng việt nha tiếng a khó đọc lắm

CU_MEO thích bài này.
  3. AlexandreCiskob

AlexandreCiskob Well-Known Member

Thích đã nhận:
    160
    Bác cú mèo viết English hay sao ý, khó đọc quá

4. chimbochao

chimbochao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,046
    Một bài viết dài thế mà không có dấu, mới nhìn vào đã hoa mắt rồi, đọc sao nổi???

AlexandreCiskob and CU_MEO like this.
  5. CU_MEO

CU_MEO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Hj em đã sửa lại được bài rồi cám ơn bác đã quan tâm.Cũng tại cái máy ngoài quán đã không có VK lại dùng phần mềm đóng bãng nên em mới chịu hj.

Last edited: 16/12/11
  6. chimbochao

chimbochao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,046
    kèm theo bài viết bạn cố gắng up ảnh cụ thể luôn, như vậy ae mới chém nhiệt tình dc nha! thân

CU_MEO thích bài này.