Xin thông tin cuộc thi Cu gáy mở rộng tại Bắc Ninh ngày 27/2/2011

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi Huy_TM, 27/2/11.

1. Huy_TM

Huy_TM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,527
    Hôm nay biết có cuộc thi gáy diễn ra ở Bắc ninh mà nhà có giỗ ko đi được , buồn quá . Bác nào đi hay tham dự có thông tin - hình ảnh post lên cho toàn thể anh em box cu gáy được chiêm ngưỡng cho đỡ nghiền đi nào . Mong tin....................

2. Ha_SDS

Ha_SDS Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    2,755
    Hôm qua thời tiết đẹp nên tôi cùng hoan-nc,duyduc và 2 bác vuly,lepa lên xe cùng 8 chú chim đấu và 2 chú chim mồi tham gia cuộc thi gáy đấu tại Bắc ninh, trong 8 chú chim đi thi có chú chim được vào chung kết. Do thi muộn mấy anh em gửi chim được vào chung kết lại cho ban giám khảo để đi bẫy chim ở chùa Hàm long,chùa ít chim có chú chim thổ pha tiếng tốt dẫn bầy chim non đến đấu với 2 cao thủ chim mồi (Nghệ an và Thanh hóa) do chim trận quá chỉ đấu xa và khi chung cây rất khôn nhảy sát lồng rồi bật lên, do đi không gặp may nên ngoại cảnh không ủng hộ , chim đang đấu có người dẫn theo đàn chó đến bẻ cành cây khô nên chim rừng bay đi và bay lại đấu không được căng,mặc dù đã có 2 cao thủ mồi dụ hơn 2 tiếng ,anh em đành rút quân về .May được an ủi anh em gọi điện thông báo có chim được giải ba .Để xem chi tiết cuộc thi bạn vào chim cu gáy đấu nhé

3. HOA KEP

HOA KEP Member

Thích đã nhận:
    6
    Hôm qua đoàn mình đi Bắc Ninh thi cu gáy,ngày hôm qua trời đẹp nên mấy chú chim của các đoàn khá căng,chơi khá tốt. Thưc sự là rất ấn tượng,anh em các đoàn giao lưu với nhau và bình luận về thú chơi chim gáy rất sôi nổi. Cuối cùng là giai nhất thuôc về a Trâu ở BN,nhì về đoan HÀ NỘI,có cả diên viên TRung Hiếu nữa đấy,chim anh ấy được giải nhì thì phải.giải ba thuộc về các bác ở Thủy Nguyên HP,các bác ý có mấy cái lồng rất đẹp và khá là cầu kỳ.cuối cùng là cuộc thi thành công tốt đẹp.xin trân thành cảm ơn các ae ở clb chim cu gáy BN đã mở cuộc thi này va mong sẽ có nhiều giai đấu như thế này nữa.

4. son_mecugay

son_mecugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    Son_mecugay xin chia sẻ cùng Anh Em một số hình ảnh của cuộc thi cu gáy Bắc Ninh liên tỉnh lần thứ I nhé :
    Trao cờ lưu niệm cho các Đoàn
    Tám chú chim lọt vào chung kết một cách xứng đáng khi vượt qua 112 đối thủ trong suốt 5 tiếng thi căng thẳng ở vòng loaị
    Một số hình ảnh của Hội cu gáy Hà Nội :
    Chú chim số 46 áo lồng màu đỏ bên tay phải là của mình đấy. Hiii thật tự hào về nó, một chú chim giọng thổ gáy gọi chỉ có hai tiếng khá đặc biệt. Không kể cả điểm của ba vòng thi thì riêng vòng chung kết em nó so tài với 7 em còn lại thì điểm của nó thắng tuyệt đối đấy 270 điểm.

5. chao mao

chao mao Guest

thi tại tỉnh nhà mà em không về tham gia được phí quá hôm đó không đi xem giao lưu được. cảm ơn hình anh của anh.

6. Mô Phật

Mô Phật Member

Thích đã nhận:
    112
    người ca sĩ đc biểu diễn trước mọi người......nhạc sĩ cũng vậy....họa sĩ cũng vậy........con Cu Thủ.......dc tham gia ngày hội vui như thế này còn gì bằng................." thõa chí Tang Bồng".......hi vọng từ Bắc chí Nam điều có những cuộc chơi bổ ích như thế này..........thông thường chơi cái gì cũng có cái tiêu cực...thiết nghĩ chơi cu là lành mạnh nhất.......hi vọng đc nói chuyện về cu, nghe chuyện về cu......cùng uống trà...khakhaha

7. hoangj

hoangj Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    con chim sô 10 bên tay trái là của mình ,tiêc là chỉ đạt đươc giải khuyến khích

8. QuanLuong

QuanLuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    457
    Last edited: 13/3/11
  9. cungniem_damme

cungniem_damme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    520
    bác son cho em hỏi chút .có phải con cu gay trăng bạch là loại chim thái lan không bác.