Xin thụ giáo giùm em(KCPLT)

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hakuna, 9/12/06.

1. hakuna

hakuna Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Em vừa mới mua 2 con cá bột người ta nói là KCPLT ko biết có fải ko nữa~X( (em có đọc bài của bác dangkhoa thì thấy cá em rất giống NHKC)
    Châu toàn thân lên tới đầu còn chữ thi` chạy dọc tới mắt giá chĩ có 25k àh,em wa chỗ đường Bà Hạt thi` ng` ta bán tới 70k,em đem so sánh thi` con ng` ta ít chữ được cái châu sáng ah còn cái gì cũng thua cá em
    Con 25k đem về cho nó ăn tép ko ah nên nó lên châu nhìu lắm còn chữ thì lúc lên lúc xuống ko biết tại sao nữa mà sao con 25k của em nó ko chịu ăn trùng vĩ ~X( chỉ ăn mỗi tép ko voi lai JBL,em cho cá em nuôi với con cá kiểng ko biết có được ko nữa vì em thấy nuôi chung với 2con cá kiểng khi buồn thì nó sực 2 con kia còn vui thì nó bơi tung tăng:laughing: . Em chỉ mới tập nuôi lahan được 1 tháng con này là con đầu tiên em nuôi mong mấy huynh mấy bác chỉ em với.Thân

2. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bột thì chữ lúc ẩn lúc hiện là đúng rồi anh ạ.Anh cố chăm sóc nó 1 thời gian thì chữ của nó sẽ ổn định lại thôi:
    1-Cực rõ và đậm.
    2-chữ hơi lờ lợ-->ko mờ cũng ko rõ.
    Cái này là tùy thuộc vào giống cá và phụ thuộc phần ít vào chế độ chăm sóc.
    Thật may mắn là cá em mới có ngón cái mà chữ đã đậm và rõ cực.Chúc anh có 2 chú cá đẹp và thông minh<đầu to í>:D
    Thân.

3. CC_ABENLA2006

CC_ABENLA2006 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    120
    hakuna ơi, bạn mua cá đâu vậy,chỉ cho mình được ko.
    mình cũng đang kiếm cá bột kcplt nè
    cám ơn bác nhiều nha,,,,,,

4. hakuna

hakuna Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn ban nhìu nha đã cho ý kiến ah mà sao cá tui lâu lớn quá nuôi gần 1 tháng mà ko chuyển biến gì hết

5. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu cá lâu lớn thì có thể là do các lí do sau đây:
    1-Kích thước hồ khá nhỏ không phù hợp với sự phát triển của cá.
    2-Chế độ dinh dưỡng ko hợp lí cũng là 1 trong những lí do khiến cá chậm lớn.
    3-Còn 1 lí do rất khả quan mà ko ai muốn đó là cá của anh là cá mái nên chậm lớn thế thôi.
    Chút ý kiến đóng góp,chúc cá anh mau lớn và đẹp lên.:D