xin trợ giúp của mấy bác!

Thảo luận trong 'Phụ kiện chỉ dành cho gà rừng' bắt đầu bởi minhthan, 31/8/13.

1. minhthan

minhthan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    82
    các bác có kinh nghiệm bẫy gà rùi cho em hỏi: có cách nào để mình có thể bẫy được gà mái không ạ?

nam-hoabinh thích bài này.
  2. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    bác đánh bằng gà mồi hay là đánh bộ vậy ?. mình xem nhiều clip thấy bẫy bằng gà mồi thấy gà mái và gà trống cùng về có cái là gà mái không đá mà chỉ lảng vảng loanh quanh bạn đánh vùng rộng ra xíu bẫy thút chân hoạc bẫy giò siêu nhậy may mắn là được thôi bác

3. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    nghe ông chú kể...gà trống trước khi về đá gà mồi nó sẽ đá đuổi gà mái đi rồi mới về đá....những vẫn có vài trường hợp gà mái ko trống vẫn chạy về nơi có gà mồi

vuongthanhthong thích bài này.
  4. minhtay pro

minhtay pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    81
    Theo mình thì gà mồi hay sẽ dụ được mái rừng.mình bẫy gà được 2năm.mà năm vừa rùi có chú mồi túc mái rất dữ.gà bổi về 2mái 1
    trống mà e mái yô trước dính bẫy làm e trống hoảng bay mất tiêu.nên mình nghĩ vậy thui.còn nhữg cách bẫy khác mình bó tay(vì mình chỉ chơi gà mồi thui)đôi lời góp ý có j sAI mog ae góp ý để hoàn thiện mình hơn

thanhjjk thích bài này.
  5. minhthan

minhthan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    82
    cảm ơn mấy bác,e mới học được cách làm dò bằng dây thắng xe máy thui,chưa biết làm dò siêu nhạy, bác nào biết chỉ e với nhá!

6. thanhjjk

thanhjjk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,715
    Theo mình thì giò nào cũng vậy thôi,ăn thua ở chỗ là bạn ngin cứu bộ giò đang dùng để có cách cắm cho phù hợp . Theo kinh ngịm của mình khi cắm thì phần dây dù song song mặt đất và cao hơn mặt đất khoảng 2cm là dính chân kh bao giờ dính móng ,đó là giò 22 của mình.vài ý chia xẻ cùng bạn.......thân