xin tư vấn cho lửa căng (có clip)

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi minh_vy, 11/2/10.

1. minh_vy

minh_vy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,163
    Minh đang sử dụng cám Bình dương,cào cào ,sâu vầy mà thay lông xong cũng lâu rồi mà nó ko căng lửa,tắm nắng tắm nước đều đặn hàng tuần,AE tư vấn thêm cho Minh với nhé!thank all
    [YT]
    <object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/8FPqKob8o4s&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/8FPqKob8o4s&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
    [/YT]

ủa !sao nó hiện lên cái gì vậy nè!có pro nào sửa lại dùm Minh được không vậy?

Last edited: 11/2/10
  2. OrangeHorn

OrangeHorn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    163
    up lại giùm bạn
    [YT]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/8FPqKob8o4s&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/8FPqKob8o4s&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="425" height="344"></embed></object>[/YT]

longken, chuabietgica and minh_vy like this.
  3. LamBu

LamBu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Đem chim đi dợt nữa, thì mới sung hơn...................................

minh_vy thích bài này.
  4. henry14z

henry14z Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    bạn thử cho đi giao lưu với chim khác xem chắc chim sẽ sung hơn. cũng giống khuyên vậy mang đi nhiều chim căng hơn.

5. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    con chim củ bạn đang trong thời kỳ căng lửa đó mà con chim của bạn làm như bị thiếu nắng đó bạn nên phơi nắng và cho ăn mồi vào nhà chúc mừng bạn có chú chim đẹp

6. ruacon80

ruacon80 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    932
    Con này cũng giống con của mình. Chim hót cả ngày, hót lớn ko phải hót gió. Lâu lâu cũng đánh đuôi nhưng lông vẫn ko ốp sát. Chỉ khi nào phơi nắng thì mới ốp, còn ko thì lại xù ra y như thế. Nhưng con lửa của mình mới là mùa lông đầu trong lồng. Nhiều người nói, con lửa phải sau mùa thứ 2 mới chơi ổn định cơ nên thành ra giờ cứ mặc kệ em nó vậy

7. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Con lửa của mình cũng vậy hót rất to và nhiều váo sáng sớm, nhưng đến trưa cho tắm xong phơi nắng là líu gió rất dài và hay nhưng mỗi tội nhỏ li ti, Cho hỏi làm thế nào để nó líu to như của mọi người ( cho bt thêm là con này nhà mình thuần lắm rồi cầm mồi cho tay vào trong lồng nó cũng ko bay mà ăn tự nhiên luôn )

8. mechimrung

mechimrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,365
    Bạn đã chơi Lửa Nam hay Lửa Bắc vậy? Nếu Lửa Nam thì chịu khó thúc sâu, mồi tươi nhiều vào... Trong cám của nó cần có Liu điu khô or sấy, công thức nếu cần mình sẽ nhắn tin cho.
    Ngoài ra nên đặt một ít Liu điu tươi, mỗi ngày 1 con, ăn trong 1 tháng đảm bảo căng đét.

longken, minh_vy, trinissan and 3 others like this.
  9. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Hay quá cảm ơn bác Mechimrung rất nhiều. Nếu bác rảnh thời gian nhớ nhắn tin truyền đạt cho em ít kinh nghiệm nhé. Em mấy lần định ra cội thăm các anh nhưng bận quá mà chưa có hôm nào ra được. Tiện cho em hỏi con liu điu là con gì vậy bác nếu mua nó thì mua ở đâu ? Chim của em đuôi dài khoảng 18cm thôi thân hình nhỏ nhắn ( lửa sẻ ) chắc là lửa nam anh ah ! giúp em với nhé. Cảm ơn bác nhiều

10. KHAUGATRE

KHAUGATRE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    614
    ngoài cách cho ăn liu điu còn cách nào khách không bạn ,chim mình củng vừa xong lông nhưng chưa hót .đi gió củng rất nhỏ

11. loi linh

loi linh Active Member

Thích đã nhận:
    17
    ngoài cách cho ăn liu điu ,bạn cho ăn sâu lớn vừa lột võ khoãng 1 tuần chim sẽ hót căng ,chúc bạn vui vẽ.

minh_vy thích bài này.
  12. duong-tam

duong-tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    hình như em lủa của bạn thiếu nắng hay sao ấy , khi chơi xù lông bạn thử phơi nắng nhiều vào cho em nó ôm sát lông lại coi có đẹp hơn không hehe

minh_vy thích bài này.
  13. vinhtuangli

vinhtuangli Active Member

Thích đã nhận:
    13
    mình củng có 1 chú đuôi dài 24 nhưng thay lông xong chẳng hiểu sao chỉ líu ,hình như mùa lạnh chim nào cung thế ,cố cho tắm ,phơi nắng,cho đi dợt thử chim có lên ko ,chúc mưng bạn có chú chim đẹphttp://www.aquabird.com.vn/forum/images/smilies/wink.gif
    ;)

minh_vy thích bài này.
  14. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chưa căng lửa bạn thúc vừa thôi chủ yếu cho ăn cào cào ngày 10 con,tắm phơi nắng đều nhe, cám bã vẫn giữ nguyên không nên trộn sâu khô, ăn sâu và mấy thứ nóng khác thì lâu lâu cho em nó vài phát thôi.......cái gì cũng phải kiên trì tý, chim bác hót vậy là mau có lửa lắm chỉ bỏ công chăm là lên khỏi kích nhé thân bác

minh_vy thích bài này.