Xin tư vấn bể tép

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi hklpnp, 9/3/12.

1. hklpnp

hklpnp New Member

Thích đã nhận:
    0
    Hiện tại e đang có 1 bể trồng cây (chưa dám gọi là thủy sinh vì cây trồng nhìn èo uột quá, không lên nổi). Giờ e đang định chuyển qua hồ nuôi tép. nhưng còn khá mù mờ lĩnh vực này. E cũng đã tham khảo 1 số bài viết về thủy sinh. Nhưng thấy có vẻ khó quá. Các pro rành về lĩnh vực này xin tu vấn cho e 1 tí ạ!
    phân nền mình nên dùng để nuôi tép là j? giá thành mỗi loại ra sao ạ? vì túi tiền e cũng ko nhìu nên các pro có thế tư vấn cho e phân nền dạng trung thui ạ.
    e thấy set bể theo kiểu ADA có 2 lớp nền: power saind rùi aquasoil. ko bik những loại khác thì thế nào. mình có cần phải làm 2 lớp nên như thế ko. theo tham khảo thì e thấy ADA là hàng nhật tương đối tốt và giá cũng cao.
    còn về cây thủy sinh nên trồng trong hồ tép là loại nào ạ (loại nên sử dụng đ/v người mới gia nhập thủy sinh ấy)?
    điều quan trọng trong chăm sóc tép là j`? (nước, thức ăn, ánh sáng....?)
    còn chăm sóc cây thủy sinh trong hồ tép thì sao? (nước, ánh sáng, dinh dưỡng, co2...)
    hiện tại thì "ngu phí" của e hơi bị cao. lần này mong các pro nào có kinh nghiệm set up thành cồng hồ tép của mình lần đâu mà ít kinh phí, thất bại xin chỉ vẽ cho e ạ!.
    tks các pro trước nhé!

2. hklpnp

hklpnp New Member

Thích đã nhận:
    0
    hic! sao ko ai tu van giup e het vay!

buồn quá, viết bài hơn cả tuần rùi mà chỉ có người vào đọc mà ko có người tư vấn!:(