Xin tư vấn bố cục và trồng cây

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi Le Huy, 27/11/12.

1. Le Huy

Le Huy New Member

Thích đã nhận:
    5
    Chào các bác. Sau một thời gian nghiên cứu và cũng đã làm set up 1 vài bề cùi nhưng không dám đưa lên. Nay nhân sắp đến tết, em quyết định làm lại bể để đón tết. Tạm thời bố cục em sếp như vậy, ở giữa em sẽ trải cát trắng tạo dòng suối. Các bác xem ném đá nhiệt tình giúp em về bố cục và trồng cây để được cái bể đón tết nhé.
    Cám ơn các bác

2. ttchit

ttchit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    484
    k có ảnh xem bác ạ bác up ảnh lên đi ???????????

3. zerolove

zerolove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    ở giữa là là 1 dòng suối thì kiểu gì 2 bên chẳng có lũa hoặc đá hoặc lũa và đá.Công việc còn lại là bác đi tìm mua đá hoặc lũa hoặc cả 2 về nghiên cứu sắp xếp thôi.Chứ chưa có gì thì chắc không ai giúp được gì nhiều...em làm nhà làm cầu các bác ý chê xấu...huhu.Đêm qua lại lật lên set lại giờ nhìn đúng như 1 đống rác...Mệt thật.Chúc bác không phải thức đêm trời lạnh set bể như em...Mà chẳng hiểu bác set bể nuôi tép hay trồng cây thủy sinh.

4. ttchit

ttchit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    484
    hehe mấy bác bên đó nói cũng đúng , cản quan chùa đình miếu chỉ hợp vs non bộ thôi còn thủy sinh thì càng làm nó tự nhiên thì càng tốt ... bác cũng từ từ đừng nóng ruột :D em từng lật rất nhiều lần rồi đổ đi mua đi mua lại =)) nói thật sau mỗi lần đi làm về cơm nước lại ngồi ngắm bể cá vs tép rất chi là "Sướng" =))