[Xin tư vấn] Bơm siêu êm

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi Djorst, 14/4/13.

1. Djorst

Djorst New Member

Thích đã nhận:
    0
    Trước tiên cho em gửi lời chào các bác đã ạ!
    Thú thật là em không chơi cá cảnh, nhưng em đang có ý định dùng bơm bể cá cho hệ thống tản nhiệt nước máy tính của em, xin các bác chỉ giáo một số vấn đề sau đây:

1. Em dùng bơm bể cá để bơm dung dịch làm mát được không? Như nước làm mát của Yamaha đấy ạ, nó chỉ sánh hơn nước 1 chút xíu thôi, bù lại có chất chống đóng cặn.
    2. Các bác tư vấn cho em 1 bơm siêu êm, càng êm càng tốt ạ, lưu lượng nước >700l/h là OK ạ, và là bơm đặt ngoài bể càng tốt (bơm khô)

Mong các bác nhiệt tình chỉ giáo... Em xin cám ơn trước! :blushing::blushing::blushing:

2. ymphuong

ymphuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    390
    đã trả lời bên ttvnol, không có bơm siêu êm chỉ có bơm ồn hay ít ồn thôi , nhà em chạy 6 máy bơm 2h đêm không nghe thấy j cả, bác có thể chế đc lọc để dùng cũng đc
    cấu hình nhà bác như nào mà phải dùng đến tản nhiệt nước thế

Last edited: 14/4/13
  3. collector

collector Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Dự là đồng chí này định bơm dung dịch làm mát qua hệ thống ống kim loại đặt trong bể để làm mát (tương tự hệ thống làm mát của ô tô).
    Chắc là không được vì bơm thủy sinh làm bằng nhựa, không chịu được hóa chất của dung dịch làm mát, với lại gọi là dung dịch làm mát nhưng thực ra chỉ là hấp thụ nhiệt và tản nhiệt nhanh thôi, làm giá có dung dịch nào tự nó lạnh được?