Xin tư vấn giúp mình về tép.

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi Discuslam, 19/10/06.

1. Discuslam

Discuslam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Mình đang làm hồ thủy sinh để nuôi tép.Mình muốn hỏi là tép sống được khoảng bao lâu thì die ( tuổi thọ).Và mình nuôi tép thì cho ăn gì.
    Mình định làm hồ đơn giản thôi không cần cây cối nhiều.Mình bỏ nhiểu gỗ lũa và hang đá vào.
    Các bạn tư vấn mình biết gấp nhé!

2. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Chào bạn, bạn định nuôi tép gì ?

Tuổi thọ của tép thì mình chịu, nhưng mình thấy nó sống cũng lâu, tuổi thọ có thể tính bằng năm và nếu nuôi tốt thì chúng sẽ sinh sôi nảy nở, khi đó thì....hihihi.........tre già măng mọc thôi.

Lưu ý: theo mình biết thì hầu như tất cả các loại tép đều khoái bể có nhiều rêu (rêu có lợi chứ không phải rêu hại nhé)

3. Discuslam

Thích đã nhận:
    17
    Cám ơn bạn thông tin khá hay.Mình định thấy tép nào đẹp là bỏ vô nuôi thôi.Mình định làm hồ thủy sinh có lớp cỏ và hang đá gỗ lũa thôi chứ không trồng cây gì hết.
    Thời gian đầu mình nuôi tép thường sau đó thấy được thì nuôi tép giá trị hơn.
    Bạn thấy có được không

4. nhoccan_thamlam

nhoccan_thamlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    em nghĩ pác mới nuôi nên nuôi lọai tép dễ nuôi trước sau đó có thể nuôi loại mang giá trị cao hơn, em thấy mọi người nói nuôi tép để nó ăn rêu trong bể thủy sinh thế nên em nghĩ về phần thức ăn cho bọn chúng pác ko cần lo lắng lắm tất nhiên là vẫn phải cung cấp dinh dưỡng cho chúng nó:sick: ( con gì mà ko phải ăn chứ ) nhưng ko cần cầu kỳ thôi...ý kiến của em vậy sai đâu cái pác chỉ giáo nhé!:D :D

5. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    @Cá dĩa blue: hồ nuôi tép rất cần rêu cá đẻ, vì ngoài thức ăn bạn cung cấp, tép còn cần ăn các vi sinh vật bám trên đó...

6. Discuslam

Thích đã nhận:
    17
    OK mình sẽ thử nuôi có gì trục trặc mình hỏi các bác tiếp.Thanks!