xin tư vấn hồ 70cm kính 8mm có an toán không?

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi vulong_91, 7/1/15.

1. vulong_91

vulong_91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    mình dự định tự dán một hồ thủy sinh full kính 8mm kích thước 70 x 40 x 42 (drc). keo Appolo a600. không dằn, không kiềng như vậy có đảm bảo độ an toàn không các anh em. xin tư vấn giúp mình. tính làm một cái như trên đề ăn tết :D

Last edited: 7/1/15
  2. haohoacongtu

haohoacongtu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    Thợ bên hồ kính Kim Chi - Sài Gòn vẫn dán hồ 9 tấc bằng kính 8 ly dán dấu keo, mài vi tính thì hồ bạn kích thước 7 tấc chắc là an toàn, chủ yếu là tay nghề dán như thế nào thôi.

3. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    cám ơn bạn! trước đây mình cũng dán những hồ nhỏ hơn xài đều an toàn cả, về mặt thẩm mĩ cũng đảm bảo. mỗi lần này bể hơi to nên cũng thấy lăn tăn. nhân tiện cho mình hỏi tiệm dán hồ kính Kim Chi - Sài Gòn ở đâu vậy? thân

4. haohoacongtu

haohoacongtu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    Cửa hàng thủy sinh KIM CHI
    Địa chỉ: 554A Minh Phụng, P.9, Q.11, TP. HCM - Điện thoại: 0913132209 (A.Lâm)

Hồ đại ca Lâm dán là đẹp, an toàn nhất Xì Gòn này.

5. datmoc

datmoc CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    708
    đang dùng 90x45x45 ko giằng, dấu keo, nền dày cộp + đá, kính 8
    kê cân bằng cái chân + dán tốt là ổn bro ạ

6. tocxoanbamsinh

tocxoanbamsinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    76
    mình cũng vừa dán cái bể 90x45x45 kính 8 dán dấu keo cho nước vào bị dạn keo 1 bên 3 cạnh còn lại ko sao sợ quá tháo hết nước . Chưa tìm ra nguyên nhân

7. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    ban đầu mình dán rồi cho nước vào cũng thấy 1 cạnh bị dạn keo. theo mình nghĩ nguyên nhân là do lúc ép kính mạnh tay quá thì lớp keo bị mỏng không đủ sức kết dính dưới áp lực của nước. mình khắc phục là róc tấm kính đó ra dán lại, lần sau canh ép kính vừa đủ để lớp keo dầy tứ 1mm-1.5mm chắc là vừa đủ. bơm nước vào ko thấy hiện tượng bị dạn keo nữa.

trường hợp thứ 2 theo mình nghĩ là do keo bạn dán có thể nó khô chậm nên bên ngoài thì khô cứng nhưng lớp chính giữa thì vẫn còn hơi nhão chưa khô hẳn nên xả nước vào cũng làm dạn keo do không đủ lực kết dính. cụ thể mình xài keo Appolo A300 nó khô hoàn toàn nhanh hơn A600 đến hơn 1 ngày. Có chút ý kiến, nếu có gì sai anh em chỉ giúp để mình còn học hỏi. thân