xin tư vấn làm bể để bàn làm việc

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi huyennvu, 7/9/08.

1. huyennvu

huyennvu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    165
    em đang muốn làm 1 hồ Dài 40 rộng 12 cao 35 để ở bàn làm việc. em làm việc ở trong container có máy lạnh chạy suốt ngày và đêm. Hồ để gần cửa sổ có ánh sáng mặt trởi thì có bị rong không? Nhiệt độ máy lạnh có ảnh hưởng đến cá không? Em dự định chỉ trồng Dù ( rau má Dù>> thấy rong Thủy Mộc quảng cáo) ở 1 góc cao và 1 đàn neon thui. Máy lọc đang tìm mua jebo 503 ( chưa thấy ở ngoài bao giờ). Hồ như vậy có thể nuôi cá không vậy anh em??

2. thelonelywarrior

thelonelywarrior Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    hồ này giống loại hồ treo tường ghê,rộng có 12 cm hà. hồ để gần cửa sổ, ánh sáng chiếu vào thì sẽ bị rêu và tảo do nhiệt độ tang và ánh sang mặt trời ,nhiệt độ máy lạnh ko ảnh hưởng đến sự sống của hồ đâu anh, nhiều người còn muốn để trong phòng có máy lạnh nữa kìa,nhiệt độ nước cỡ 24-28 là ok rồi

3. nino

nino Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    207
    Uh, có phòng lạnh mở 24/24 là một lợi thế khi chơi thủy sinh rồi, giờ bạn chỉ cần tham khảo thêm một số bài viết trên diễn đàn để tích lũy thêm một số kinh nghiệm, có thể đọc một số bài ở đâu nè (http://aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=32468), sau đó bắt tay vào làm, nếu có gì trục trặc sẽ post bài nhờ giúp đỡ bạn à

4. huyennvu

huyennvu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    165
    Hồ đã đặt làm. còn kiếm cái máy bơm Jebo 503 nữa thôi. có ai ở Long Thành, Nhơn Trạch Đồng Nai mà có pm nha. làm biếng đi Sài gòn quá

Không biết có cá Ông tiên màu vàng không nhỉ?ai biết gửi link dùm em nha!

Last edited by a moderator: 8/9/08
  5. heoquay

heoquay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    nếu trong tình trnagj như anh thì nên nuôi tép đi anh.nhiệt độ thấp cá rất dễ mắt bệnh.một chút ý kiến .hihi

6. dung troc

dung troc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    NHIỆT ĐỘ NHƯ VẬY BÁC TRỒNG RÊU ĐI.RỒI LÀM 3 ĐÔI TÉP ONG NỮA E ĐẢM BẢO BÁC KO LÀM VIỆC DC ĐÂU:D:D:D.VÀ RÊU KHỎE TÉP KHỎE BÁC À.NẾU BÁC ĐỂ HỒ GẦN CỬA SỔ THÌ KHỎI PHẢI MUA RÊU NỮA=))=))=))THÂN.......