Xin tư vấn mở cửa hàng và Tìm đối tác kinh doanh thuỷ sinh cảnh

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi anh_hung908, 15/4/07.

1. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Em chơi cá, thuỷ sinh và biết đến ABV được 1 thời gian dài. Cái thú chơi chim cá thuỷ sinh cảnh đã ngấm vào máu :laughing:

Cũng đã từng đi mua cây cá và phụ kiện ở rất nhiều cửa hàng nên em cũng hiểu nỗi khổ của người chơi (mua cá bị nhiễm nấm về nhà toi, xin tư vấn thì nhận được những lời tư vấn theo kiểu "mày nuôi cá trồng cây chết hết thì tao lại bán được"). Em mở cửa hàng vừa để thử sức trong lĩnh vực kinh doanh và hy vọng là địa chỉ tin cậy để anh em có thể lựa chọn.

Nay em có dự định kinh doanh về lĩnh vực mà mình rất yêu thích này. Mong anh em ABV tư vấn giúp em các vấn đề liên quan.

2. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Tìm đối tác kinh doanh thuỷ sinh cảnh

Tôi dự định mở cửa hàng kinh doanh cá, thuỷ sinh và phụ kiện nghề chơi tại Hà Nội.
    Cần tìm đối tác trên cả nước có thể cung cấp hàng với giá cả hợp lý. Bạn nào có nhã ý muốn hợp tác lâu dài thì pm cho tôi SĐT, chúng ta sẽ gặp nhau trực tiếp để bàn bạc
    :applause:

3. thànhcông

thànhcông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Tui ủng hộ ông 2 tay :applause::applause: .
    Mạnh dạn lên.
    (nếu giá bán hợp lý anh em ABV sẽ đến mua đông cho mà xem)

Sao lại đăng bài vào box này vậy ???

Last edited: 15/4/07
  4. blue_reu

blue_reu Member

Thích đã nhận:
    0
    khi nào khai trương cửa hàng bác báo em tiếng em đến ủng hộ bác cố lên

5. rongreula

rongreula Member

Thích đã nhận:
    2
    Lấy niềm đam mê để làm nghề kinh doanh cũng hay đấy ." Vạn sự khởi đầu nan", nhưng nghề dạy nghề, từ từ sẽ tiến bộ thôi bạn ạ.Làm nghề này phải học hỏi nhiều qua sách báo, qua các sư phụ và các huynh đệ, nếu được cái khéo tay nữa thì ngon.Tôi có ý tưởng làm thêm nghề nuôi trồng cây thủy sinh, Muốn kiếm một mảnh đất giáp bờ sông ở quận 9, TpHCM(giá không đắt), hợp tác với một bạn học ĐH nông lâm ngành trồng trọt , yêu thích TS, có biết về kỹ thuật cấy mô để nhân giống những cây TS hiện đang phải nhập.Chỉ giám nghĩ đén việc nuôi trồng cây thủy sinh vì không có tay nghề để làm bể được như anh cỏ dại.Ý định này vẫn cứ đeo đuổi từ khi xem qua trại cây bác Hòa trên mạng.Chúc bạn thực hiện được ý tưởng và sớm thành công.