xin tư vấn về cá hỏa tiễn

Thảo luận trong 'CÁ ĂN MỒI' bắt đầu bởi tangkiem, 7/10/08.

1. tangkiem

tangkiem Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn nào có kinh nghiệm về nuôi cá hỏa tiễn thì cho mình xin một vài kinh nghiệm!
    Hiện mình đang nuôi 2 con khoảng bằng ngón chân cái và nuôi chung với 4 chú cá vàng, không biết như vậy có ổn không?
    Cách phân biệt cá trống và cá mái?
    Nuôi khoảng bao lâu thì nó mới đẻ?
    Cảm ơn các bạn!

2. tunghia

tunghia Member

Thích đã nhận:
    0
    pác cứ nuôi đi chỉ sợ pác hok đủ sức chăm đến lúc nó trưởng thành đâu. Mih nuôi đến lúc nó tầm 80cm là phải dem thả xuống ao luôn, lúc ý nó ăn kinh lắm, to nữa!!!!!!!!!!!111

3. quocthai105

quocthai105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    tùy thuộc vào loại cá thôi, theo mình biết thì loại phúc lộc thọ mới mau lớn, ăn nhiều. còn sấu hỏa tiễn thì nhỏ hơn chút, ăn ít hơn, có vẻ hiền hơn nữa. nuôi bọn này thì hồ phải rộng và dài (vì cá ko uốn éo giỏi như những con cá khác). còn thông tin chi tiết về phân biệt đực cái, sinh sản thì cực kỳ khó, đặc biệt là sinh sản, trước tới giò chưa có thông tin vê sinh sản loài cá này trong bể kiếng bao giờ. nhưng bạn có thể thử với hồ xi măng ngoài trời, sâu một chút, có thể cá sẽ đẻ

4. viettrung

viettrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Sao thả xuống ao uổng vậy bác, khi nào định thả thì cho mình nha.

5. junsnoke

junsnoke New Member

Thích đã nhận:
    0
    hixhix, cá hỏa tiễn lúc nhỏ thì nuôi chung với cá 3 đuôi với 1 số lòai cá khác được, tuy nhiên khi nó lớn tầm 40 cm thì ... cá nào nó củng xơi, trừ những lọai lớn bằng 1/3 kích thước nó.mình có nuôi 1 em chung với bày cá nhỏ,tại cái bồn lớn đang di chuyển ra sau nhà nên đem nó qua bồn nhỉ nuôi chung, được 3-4 hôm thì ko còn 1 con cá 3 đuôi.
    hix hix, bác hãy thận trọng coi chừng chít hết
    :D
    nice day

6. le_quang134

le_quang134 New Member

Thích đã nhận:
    0
    cách phân biệt đực cái thì mình ko rõ, nhung mình biết khi nào mấy chú cá vàng nhà bạn biến mất. bạn nen tách riêng ra đi, kô nuôi chung đc đâu. đến khi 2 con hỏa tiễn lớn sẽ ăn cá vàng đó

7. tunghia

tunghia Member

Thích đã nhận:
    0
    lâu mới vào diễn đàng hok hỉu cái chuyên mục cá ăn mồi biến đâu mất tiêu ruj nhỉ? Mà số ng chơi cá ăn mồi trên diễn dang cung đâu hết ruj, buồn quá