Xin tư vấn về cách thay nước cho cá Beta

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm liên quan tới betta' bắt đầu bởi ohmygod, 23/8/11.

1. ohmygod

ohmygod Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Mình mới tập nuôi cá đá. Mình nuôi cá trong các chai thủy tinh . Các bác chỉ giúp mình cách nào thay nước dễ dàng mà không làm cá mệt. Cách cua mình là mỗi tuần thay 2 lần với lượng nước thay la 1/3-1/2 lượng nước trong chai nuôi cá, nhưng mỗi laần thay em phải vớt cá ra, roi cho nuoc mới vào rối bắt cá vào lại. Các bác có cách nào thay nước ma không cần vớt cá ra không?
    Cám ơn các bác đã tư vấn.

2. Mr_guns

Mr_guns Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    bác ra của hàng thuốc mua xilanh 5-10ml về bỏ cái kim đi lúc ấy bác sẽ biết cách thay nước thế nào :laughing:

3. DUONG_DIAMOND

DUONG_DIAMOND Thương nhân

Thích đã nhận:
    57
    nuôi như vậy ko được đâu b, muỗn chơi cá đá chuyên nghiệp, ít nhất b phải hiểu thế nào la "lên keo, xuống hũ".

4. thanhnt

thanhnt New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên nuôi trong bình, chum, vại khoảng 4-5 lít nước ở nơi yên tĩnh, cho cái lá bàng khô khoảng 2 ngón tay để nước có màu ngả vàng. Mỗi lần thay nước thay tất cả cũng không sao, cá đá nó khỏe lắm. Nước máy bạn để hả clo khoảng 2 ngày trở lên thì tốt hơn. Cá tách bầy nên đá ngay trong khoảng 1 tháng, để lâu nó xuống cá đá kém đi nhiều lắm

5. lia_thia_rong

lia_thia_rong Member

Thích đã nhận:
    2
    bác nên cho 1 ít muối hột nữa để cá tốt hơn .

6. Đức Quậy

Đức Quậy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    khi thay nước thì nếu bạn nuôi ở chỗ bé như ở keo hoặc bể kính bé thì có thể thay 100% nước sau đó bỏ thêm một ít muối hột còn nếu bể của bạn to thì thay 60% nước rồi cũng cho thêm một ít muối hột vào