xin tư vấn về chỗ đặt bể theo phong thủy

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm' bắt đầu bởi treconyeubaja, 8/6/13.

1. treconyeubaja

treconyeubaja Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    Tình cờ em thấy bể thủy sinh ở nhà ng quen. Rồi bắt đầu thích tuừ đó. Tuy nhiên do đk nên giờ mới sắp mua đc bể đầu tay. Em tham khảo một số bài viết về phong thủy cuả bác quân bảo nhưng cũng chưa đc hiểu lắm
    Nay em xin nhờ các bác chỉ cho em chỗ nào là nơi đẹp để đặt bể cá trong phòng khách nhà em ạ.

Đây là sơ đồ tầng 1 nhà em

Nhà của bố em.. bố em sinh năm quý tị. Tử vi là mệnh thủy, phong thủy là thổ.mẹ em sinh 1961. Phong thủy là mộc. Em và xã em cùng 1988, cũng mộc luôn ạ. Cu nhà em 2011, thuộc kim.

Trc em định đặt ngay cửa ra vào, cạnh cái kệ tivi ( hướng nam)nhưng thấy bác quanbao nói kị nên kg đc.
    Em định chuyển sang góc gần chỗ ghế ngồi cũng cách cửa sổ, cửa ra vào 1 khoảng tạm tạm ( hướng đông nam) thì phía trên tường lại treo mấy bức tranh(phúc, đức, nhẫn) và có hình các phật nên kg biết có kị kg ạ.
    Nếu kg đc chắc em phải chuyển bộ ghế sang phía đối diện và đưa bể về hướng đông.

2. sieunhanbo

sieunhanbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,512
    Cứ tính toán thế này thì còn lâu lắm mới đặt được bể bác ạ :|

3. bettamt

bettamt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    242
    Cái này bạn kiếm ông thầy địa lý nào hỏi cho chắc. Trên diễn đàn chơi thủy sinh là chính chú đâu có phải thầy địa lý đâu. Góp ý mai mốt nhà bạn có gì rồi lại có chuyện không hay.

treconyeubaja thích bài này.
  4. sieunhanbo

sieunhanbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,512
    Mọi chuyện đều có thể tốt, đều có thể xấu xoay quanh mỗi chúng ta, làm gì có ai khiển được, tất cả là ở tâm lý người chơi thôi mà

treconyeubaja thích bài này.
  5. dracol

dracol Active Member

Thích đã nhận:
    30
    Nếu Anh là người trọng về tâm linh, hãy hỏi ý kiến chuyên gia. Còn không, hay bỏ 1 chút thời gian ngắm nghía ngôi nhà và quyết định chỗ để. Đơn giản vậy thôi.

6. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Chỗ nào hợp lý là đc. Em ngắm thấy cửa vào rẽ phải là chỗ khá đẹp để kê bể đấy bác. Chúc bác sớm có bể đẹp và kê đúng chỗ.