Xin tư vấn về chòe lửa sàng cầu đánh đuôi

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi hoanganh, 12/4/12.

1. hoanganh

hoanganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    mình mới lấy 1 con chòe lửa đuôi 22, con này đuợc vài năm lồng rồi và ra Hn được 1 năm. Khi bắt ở nhà chủ cũ em nó có hiện tượng hoảng, giãy và vừa nhảy gãy 1 lông kiếm. Em này được giới thiệu là sàng cầu và đánh đuôi. Về nhà mình được vài hôm bắt đầu hót sổng lại nhưng chưa dài và không thấy sàng cầu đánh đuôi gì cả. xin các bạn tư vấn:
    - Con chim sàng cầu đánh đuôi thì cứ hót sổng là sàng cầu đánh đuôi hay chỉ khi chim căng đét nó mới sàng cầu đánh duôi, mới về nhà mới chưa quen nên chưa sàng cầu đánh đuôi?
    - Bị gãy 1 lông kiếm ( gãy còn 1 phần duôi cỡ 5cm) thì có ảnh hưởng đến chuyện sàng cầu đánh đuôi hay không?
    Xin cám ơn cả nhà.

gahocmon thích bài này.
  2. long vit

long vit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    hi Hoanganh, chim sàn cầu đánh đuôi hay không là do nết của mổi con, không phải con nào chơi thì cũng sàn cầu đánh đuôi đâu. Bạn cố gắng nuôi cho e nó căng lửa thì bạn sẽ biết cái nết e nó chơi ra sao, chứ hiện giờ theo như cách bạn nói thì e nó van chưa thật căng lửa nên khó có thể biết được e nó chơi ra sao. Việc gãy 1 lông kiếm hay không không ảnh hưởng gì đến việc sàn cầu đánh đuôi đâu bạn à.
    Chúc bạn thành công.

nguoi me chim and hoanganh like this.