Xin xem giúp

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Luandeptrai, 28/11/06.

1. Luandeptrai

Luandeptrai Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này khoảng 3 ngón tay. Mình nuôi cũng lâu rùi(2 tháng). Có gì xin các Bác chỉ giáo. Xin cám ơn
    DT:0982017131
    [IMGo]http://img312.imageshack.us/img312/5486/luanwa0.jpg[/IMGo]

[IMGo]http://img312.imageshack.us/img312/8624/cimg0519rr9.jpg[/IMGo]

2. boyzbi_vn

boyzbi_vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng mới chơi chưa được 2 tháng ... ko biết nói có đúng hay ko
    Con cá của bạn mình thấy lạ lạ .... 3 ngón tay chưa biết cụ thể ... ráng nuôi thêm ít lâu đi bạn
    bạn post cá lên mà cho số cellphone chi vậy .... định bán hả

3. ut9

ut9 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    @Luandeptrai: Con cá này là Kammalau. Cá này không phải cỡ 3 ngón đâu, so với máy lọc thì nó phải to hơn 4 ngón tay, cá này mình dài, vây trên và dưới dài -> Cá này lớn rồi, khoảng 8 tháng trở lên, đầu không gù to. Nhưng quan trọng là bạn thích là được. Có gì sai mong bạn thông cảm bỏ qua cho mình nhé.

Thân chào
    Ut9

4. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Nhìn tổng quát đẹp thật , nhưng do chụp hình nhỏ quá nên chưa thể nhận xét tổng thể khách quan được , con này nếu 3 ngón tay thì sau này cũng ko lên nhiêu đầu đâu LUANDEPTRAI ơi chỉ cólên châu sáng hơn và hơi tí gì đó đầu thôi , 3 ngón ấy nhé chứ 4 ngòn thì còn khách quan hơn nữa

5. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Ủa,đưa lên anh em bình loạn mà có sđt vậy chi bạn???
    Con này theo mình nhìn vóc dáng có phần giống KKF nhưng nhìn kĩ bộ đuôi thì có vẻ k giống,k biết sao nữa!!!Cá bạn nếu là 3 ngón thì đầu k khá!!!!!!!!!!!!
    Hi vọng ngày càng khá hơn!!!!!!

6. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Nhìn dàn châu của con này khủng hoảng thật đó, màu vàng thật tuyệt vời.
    Cái đuôi thì lại ngược lại với dàn châu, vừa đuôi tròn lại cụp thía kia nhìn mất giá trị con cá đi rất nhiều, hay tại ảnh chụp bị tư thế con cá như vậy.
    Số điện thoại của bạn xấu và khó nhớ quá.

7. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Con này là King kamfa chánh hiệu, giàn châu khá đẹp, nhưng có 1 điều những con cá giàn châu đẹp thì đầu yếu và ngược lại

8. nphuoc91

nphuoc91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    anh DuongNguyen đúng là bật thầy về phân biệt cá,đúng con này là king kamfa rồi vì mắt trắng mà đa số mắt trắng đều là được lai từ cha hoặc mẹ king kamfa nhưng con đẻ ra hiếm được giống cha mẹ về đôi mắt lắm,có thể con này được lai từ cha king kamfa mẹ kamalau hoặc ngược lại

9. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Nếu nhìn vào màu mắt Trắng mà nói là King Kamfa là sai lầm, vì ngoài màu trắng còn có màu đỏ và xanh. King Kamfa là cá ko thể phân biệt bằng màu mắt và kiểu đuôi vì dạng nào KKF cũng có.
    Cách phân biệt chính xác thì Duongnguyen bó tay, chỉ phân biệt theo cảm tính là chính

10. mecacanh

mecacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    bạn mua ở đâu thế và giá cả bao nhiêu...nói cho anh em biết nhe..thấy bạn nói là kamalau nhưng lại ra KKF vậy chắc người ta bán nhầm ha???

11. phongtran90

phongtran90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    có khi nào là king bacra ko ta châu đẹp wa' ma cái đuôi tức cười ghê thôi bác cắt đi cho giống chó phóc hi hi hi giỡn thôi chúc cá bác ngày càng khá hơn

12. Luandeptrai

Luandeptrai Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bạn đã góp ý kiến. Post này mình chụp các đây 3 tuần rùi. Lúc mình mua nó khoảng 2 ngón tay ah. Mình chắc chắn 1 điều là nó ko phải là Kamlau!! Mình cảm thấy nó lạ mới nhờ các bạn xem giúp thôi. Đầu nó hơn yếu..chịu thôi trời cho nhiu hưởng nhiu!!!! ĐT là để các bạn chỉ giáo thôi ah!!!
    Bạn mecacanh ơi: Mình nghĩ là" Mua có thể mua nhầm chứ bán ko ai bán nhầm đâu" Hihi

13. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Khà khà,Kim Hoa mắt nó cũng trắng dã đấy bạn ơi,nhưng nó với KKF hoàn toàn khác biệt,mắt trắng không hẳn là KKF,và KKF cũng không toàn mắt trắng,ai đó vừa nói,nhận ra KKF chủ yếu bằng cảm tính,khó diễn giải bằng lời,bác Mập phải không,keke,tui đồng ý đấy,nhưng tui không chịu bác là bậc thầy phân biệt cá đâu nhá,hahaha-KKK.

14. abin

abin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Thấy mấy bạn post hình mà mê quá, mình đang định mua 1 con cá bột về nuôi nhưng ko bít ở Bình Thạnh có chỗ nào bán cá bột uy tính mà giá cả phải chăng ko?Nếu ai biết xin chỉ giáo dùm,xin cảm ơn vì mình ghiền La Hán lém gòy