xin ý kiến anh em, có nên tổ chức một cuộc thi " nét đẹp chú gà mồi "online ?

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi nam-hoabinh, 20/9/13.

1. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    mục tiêu nhằm hâm nóng chuyên mục gà rừng ,trong khi chờ đợi mùa gà tới .
    tôi xin ý kiến anh em chúng ta có nên tổ chức một cuộc thi gà mồi đẹp online được không ?

thể lệ cuộc thi bình chọn trực tuyến qua 02 hình ảnh và 01 clip
    ban giám khảo gồm có 1 mod ... và 3 4 vị thành viên trong box có uy tín (tự bầu)

phầm thưởng là những mã số thẻ cào của các mạng điện thoại di động. mệnh giá không giới hạn từ 10k tới 50 k ....do lòng hảo tâm của các thành viên tự đóng góp + lại trao giải cho những chú gà đạt giải nhất nhì 3

thời gian bắt đầu và thời gian hết hạn bình chọn ................

xin ý kiến anh em

Last edited: 20/9/13
  2. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    cái này khó lắm Nam ơi, vì gà mồi nếu đánh giá giọng gáy qua clip sẽ bị nhầm lẫn, có con gáy ở ngoài rất hay nhưng vào clip thì nghe ko bằng, còn có ông gáy dở như gì mà lên clip gáy ko thua gì Mỹ Tâm hát. để đưa cái ví dụ cho Nam xem :

http://www.youtube.com/watch?v=9MQ_T6txrG8

e này ở ngoài gáy là 4 điểm, lên clip thì phải đc 5,5 điểm

3. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Mình thấy cũng hay, để các thành viên đưa gà mồi lên cho anh em xem. Còn việc chấm điểm và đánh giá thì không ý kiến(chưa đủ trình độ)

nam-hoabinh thích bài này.
  4. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    Đúng rồi đó a nam oi! Cuộc thi gà mồi online này rất khó để thực hiện. Những người chơi vì niềm đam mê chính hiệu thì không nói làm gì. Con những người tham lam,cơ hội thì chắc chắn gian lận sẽ có xảy ra,họ không có gà mồi hay nên họ đi quay clip gà của người khác thì anh em chúng ta làm sao quản lý được. Rồi đâu phải ai cũng có điều kiện để sắm một camera chuẩn hd để quay clip"bởi vì máy thường âm thanh nghe dễ bị nhầm lẫn"rồi 9 người 10 ý thì sao mà đánh giá được. Giám khảo rất mệt mỏi. Nếu như tạo được một cuộc thi thực tế,vừa để gặp gỡ giao lưu học hỏi thì em thấy có vẻ khả quan hơn.
    Mong anh em cùng góp ý!!!

5. CN.HUY

CN.HUY Moderator

Thích đã nhận:
    3,662
    Nếu anh em đem gà mồi đi họp mặt ngày 22/9 này (phải nhiều gà >9, đăng ký để tí cua chuẩn bị bội up gà, nếu được, đăng ký ở topic họp mặt) rồi anh em bình chọn em nào đạt giải mình có thể đề xuất Hội sinh vật cảnh Bình Dương cấp giấy chứng nhận, có mộc tròn nha anh em, nhưng cấp sau đó khoảng 1 tháng.
    PS.nếu đồng ý thì nhấn thanks( 1 giải duy nhất Gọng hát hay ngày họp mặt Đầu tiên)

Mẫu giấy chứng nhận gần gống như vậy nhưng chỉnh lại tiêu đề cho phù họp với gà rừng, và in tên nghệ nhân đoạt giải cho trang trọng

Last edited: 20/9/13
  6. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    em muốn có một cuộc thi online, vì anh em trên diễn đàn ở khắp mọi nơi trên đất nước , có lẽ ai cũng muốn tham gia những buổi thi đông vui và đầy đủ, nhưng vì điều kiện địa lý xa xôi nên rất khó có thể tham gia ..... nếu có thể có một cuộc thi online cho tất cả mọi người, chỉ cần 1 click chuột thì đó là điều tuyệt vời..........

vẫn đang chờ đợi ý kiến của mod và các anh em .......

Hieu Ca Rem thích bài này.
  7. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    mình thấy cũng hay nnam- hb à. nhưng để nghe được giọng 1 chú gà chuẩn qua video thì hơi khó.Đánh giá 1 cách khác quan thì được.mình cũng ủng hộ nam.

8. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    Mới nghe đài nói hình như chuẩn bị có cơn bão số 9 các bác ơi. Hiện đang nằm ngoài khơi vung biển philippin và ngày mai sẽ vào tới biển đông.mấy hôm nay mưa bão,về đêm trời cũng khá lạnh anh em ta phải hết sức đề phòng, che chắn chuồng trại cho kĩ một xíu. Mấy em chiến kê tốt nhất cứ nhét hết vào thùng cho ngon giấc. Hehe!!
    Ông trời cứ thế này thì biết đến bao giờ mới có món gà rừng né tại gia!!!

9. thegioigarung.

thegioigarung. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    905
    Không biết có tổ chức thi được hay không?,clip gà gáy hay bẫy gà bổi,góp vui topic gà mồi của mình xem hình trước nếu duyệt sẽ quay clip nhưng chưa vào mùa gà bổi,bẫy gà nhà có được không?
    [​IMG].

nam-hoabinh and catphusa like this.
  10. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    gà bác trăng như vậy là đẹp rồi bác cho cái clip đi thôi. ......................

11. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Chắc là khó đấy Ông Thông Gia ơi...Chú Trăng mở hàng đi,gà Chú nhìn rất đẹp,dáng lại còn thể thao nữa chứ

nam-hoabinh and Hieu Ca Rem like this.
  12. ga tre bd

ga tre bd Guest

bình dương đâu vậy a.e trong phú hòa.coi ké được hok a.hihi........................

13. garungviet

garungviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
    mình tán thành ý tưởng của bạn Namhb và cũng đồng ý cách của Chú CN.Huy lun.
    nếu đc zậy thì dđ sẽ sôi động lắm đây,và mình có thể từ đó học hỏi nhìu điều từ cuộc thi ,cách đánh giá chọn gà mồi từ các bác chú ae có kinh nghiệm,hehe.mong dự án của Namhb đc duyệt.
    p/s : 01 videoclip lúc đang bẫy gà hay chỉ quay con gà đang đứng gáy thui.