XIN Ý KIẾN CÁC BÁC VẤN ĐỀ VỀ SKIMMER !!!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm cá biển' bắt đầu bởi phuongthenguyen, 27/7/13.

1. phuongthenguyen

phuongthenguyen Member

Thích đã nhận:
    4
    CHẢ LÀ HỒ EM Ở NHÀ THỂ TÍCH KHOẢNG 900 LÍT VÀ ĐANG CHẠY 2 CÂY SKIMMER SONG SONG, 1 CÂY LÀ JEBO520 VÀ CÂY CÒN LẠI LÀ NAC7...
    SAU HƠN 1 NĂM CHƠI CÁ VÀ NHẬN THẤY CÂY JEBO CÀNG LÚC CÀNG HẠN CHẾ NÊN ĐỊNH ĐẦU TƯ THAY THẾ MỚI...
    HIỆN TẠI EM ĐANG PHÂN VÂN LÀ CÓ NÊN GẠT LUÔN CÂY NAC7 SANG 1 BÊN VÀ RƯỚC CON NAC66 VỀ KHÔNG VÌ CÔNG SUẤT CŨNG VỪA ĐỦ LẠI TIẾT KIỆM ĐƯỢC DIỆN TÍCH HỘP LỌC. NHƯNG NGHĨ LẠI THÌ CÂY NAC66 CÓ HẠN CHẾ LÀ KHÓ VỆ SINH, ĐẶC BIỆT LÀ VỆ SINH BÊN TRONG CHỖ HỘP NÉN BỌT, KHÔNG THỂ THÁO RỜI TỪNG PHẦN ĐỂ LAU CHÙI ĐƯỢC.
    Ý ĐỊNH THỨ 2 LÀ MUA THÊM 1 CÂY NAC7 CHO TIẾT KIỆM TIỀN VÀ CHẠY 2 CÂY NAC7 SONG SONG VỚI NHAU...
    XIN CÁC BÁC GIÀU KINH NGHIỆM CHO EM XIN CHÚT Ý KIẾN...
    :(:(:(

2. Nickyphan

Nickyphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    200
    phuongthenguyen thích bài này.
  3. phuongthenguyen

phuongthenguyen Member

Thích đã nhận:
    4
    Thank bác nhiều, vì em chỉ chơi cá và LPS chứ ko chơi SPS nên nghĩ đầu tư kinh phí vừa phải...Mấy cây PS mà bác nhắn cho em đều hơn chục chai mới vừa cái hồ của em, nếu đã hơn chục chai thì để em đặt luôn cây Reef Octopus 5000 chơi cho nó oách bác ạ, chúc bác sức khỏe... :)