[Xin ý kiến] Các Bác vui lòng tư vấn giúp em set hồ lớn

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi Xjnh_Sakura, 10/8/13.

1. Xjnh_Sakura

Xjnh_Sakura Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    Em cũng chỉ là dân tập tành chơi thủy sinh, ở nhà hiện có 1 cái hồ 1m2 trồng và nuôi ít thủy sinh linh tinh, kinh nghiệm chưa có nhiều để set 1 bể tốt.

Hiện tại nhà em mới được cho cái bể (mới 100% nhé), là loại kính uốn, kích thước 167x45x70 (hơi lỡ cỡ). Bác em quyết định đầu tư cho em để làm cái bể bắt mắt chút để chưng ngoài phòng khách nhưng em vẫn chưa chọn được bố cục nào cho hợp lý.

Vì không có kinh nghiệm nhiều nên em dự định sẽ set 1 hồ đơn giản: đá và TCN ỏ TCCB thôi ạ, làm như 1 quả đồi xanh, thả ít neon và cá nhỏ cho tung tăng là được. Mơ ước của em là nó được bằng 1/2 hồ http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=103019 của bác mafianogun.

Rất mong các Bác tư vấn giúp em để có 1 bể đơn giản và yên bình ạ! Em chân thành cảm ơn!

2. hathuykhue

hathuykhue Thương nhân

Thích đã nhận:
    448
    bạn ở Hn hay SG í nhỉ
    /////////////////////////////////////

3. Xjnh_Sakura

Xjnh_Sakura Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    Dạ em ở SG Bác ah, chiều nay cũng đi lòng vòng mấy chỗ bán đồ thủy sinh xem có gì hay ho không mà nó cứ sao sao ấy

4. treconyeubaja

treconyeubaja Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    Cao 70 thì nuôi cá hợp hơn. Trồng thêm mấy bụi ráy với tiêu thảo làm xanh hồ mát mắt.