Xin ý kiến các thành viên nên nuôi loại cá rồng nào?

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi Nift, 23/7/12.

1. Nift

Nift New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bạn, mình đã nuôi Ngân long 1 thời gian, nay mình muốn nuôi thêm 1 e nữa. Mình đang phân vân giữa Kim long hồng vỹ hoặc Highback, theo các ae thì loại nào đẹp hơn và mình nên nuôi loại nào, hoặc ae có thể giới thiệu thêm có dòng nào tương đương với 2 chú trên. Rất mong ae góp ý để mình mau có 1 e mới:-*

2. duyvtn

duyvtn Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo tôi việc nuôi loại nào trong 2 loại trên không quan trọng lắm. chủ yếu là cá giống bạn chọn. Khi ra tiệm mua cá tùy theo túi tiền và xem cá con nào thấy ưng ý và phù hợp với tiền mình có là được. Nuôi cá là sự chăm sóc tỷ mỷ và đam mê vì vậy việc mình chon được con cá vừa ý nhiều khi mất cả vày tháng trời đi tìm kiếm ở nhiều nơi kỳ công lắm mới được, đôi khi được trời ban thưởng công là cá đẹp, giá hời nhưng thường hiếm lắm nếu bạn không nghiên cứu kỹ khi mua cá giống sẻ dể bị gạt các tiệm cá nhiều trò lắm. Tốt nhất là bạn nên tham khảo cách chọn cá đẹp, chuẩn bị kinh phí vì tiền nào của đó đôi khi tìm được con cá ưng ý mà không đủ tiền đến khi đủ thì nó lội đi mất => 1 đêm mất ngủ vì hối tiết. Chúc bạn tìm được 1 con cá đẹp vừa ý.

Nift thích bài này.
  3. Nift

Nift New Member

Thích đã nhận:
    0
    Vâng, e cũng chưa có kinh nghiệm lắm, cũng đang nghiên cứu xem chọn loại nào. Em cảm ơn anh :D