Xin ý kiến cho bể nhỏ

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi banhbaonong, 12/10/08.

1. banhbaonong

banhbaonong New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em muốn setup một cái bể nhỏ để đặt trong phòng ngủ.
    Kích thước dài 40, rộng 19, cao 24cm
    Hiện tại em mới chỉ có như hình bên dưới và em muốn đặt thêm cây cho sinh động
    nhưng chưa biết bắt đầu thế nào? Tìm mãi mới được 2 cục đá làm lũa :( hình như hơi to so với bể
    Vì bể nhỏ nên chắc ko làm nổi background em chỉ muốn dán nền thì nên dán nền gì. Mong mọi người chỉ thêm cho vì em ko ở VN và kinh tế eo hẹp nhưng rất nghiện chơi bể . Cảm ơn nhiều nhiều

2. baby pig

baby pig Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Bộ đá nhìn to quá, nhất là bộ bên phải, hình dáng thấy...quen quen. ke ke ke
    Nếu gần sông suối, bạn ra đó xem có rong rêu gì không, chuyển 1 ít về hồ cho sinh động, khỏi cần đất nền cũng được, rong chết thì đi kiếm cái khác (không tốn tiền mà). Background cũng vậy, tùy sở thích của bạn thôi: phong cảnh, núi đá, màu trơ, ...,
    Nhưng tốt nhất là kiếm tiền, làm 1 cái nhìn cho đã mắt. Hi hi

3. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    Trời cái hồ nhỏ mà chơi 2 cụt đá tổ bố, ròi chổ đâu mà chồng cây.
    nếu bác không ở VN thì bác nên dùng Nến ADA nền đó khá tốt và ổn địng.
    bác nên xem thêm bố cụt cho bể thuỷ sinh nhé.
    chúc vui

4. tafucu

tafucu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    1/ bạn nên làm nền , nếu ở NN thì bạn có thể chơi ADA ,
    2/ thay bóng đèn xanh đi nhé ,
    3 / bắt cá và lấy sỏi ra đi nhé,
    4/ theo mình bạn có thể bỏ cục đá to bên phải ra , dời cục bên trái vào gần giữa hồ , kiếm thêm 2-3 cục nhỏ , vuông , giống cục bên trái , đặt xung quanh ,
    5/ bạn có thể thử liên lạc với ae ABV ở NN .Chúc bạn vui với đam mê của mình nhé Thân!!!
    p/s : sao mình thấy mấy cục này hình như là của hòn non bộ mà phai ko?

5. Thaison.tl

Thaison.tl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Đá bạn dùng to quá , chất đá cũng được đấy. Tốt nhất là bạn cho mấy búa cho đá nhỏ bớt đi rồi bố cục lại cho hợp với bể nhỏ sẽ đẹp hơn, trên cho thêm ít sỏi 1-2 mm màu nâu cho hòa màu đá rồi kiếm cây trồng vào, bạn đọc thêm trên 4r sẽ rõ dân cách làm bể thủy sinh. Chúc bạn thành công .

6. Tô răng hô

Tô răng hô Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    bạn xem lại những bài cơ bản cho hồ thủy sinh rổi mạnh dạn chuẩn bị tiến hành trồng thử ,có đam mê sẽ có thành công rất tiếc bạn không ở vn ,anh em mỗi người một tay bể sẽ đẹp ngay,những loại cá này ăn cây lắm đấy

7. rune_kt

rune_kt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    379
    hồ nhỏ bạn nên trồng những cây lá nhỏ như các loại rêu,dương xỉ,anubias...thay bộ đá nhỏ lại,bổ sung thêm 1 ít ADA hoặc để nền trơ nhưng châm phân nước,các loại cây trên ko đòi hỏi dinh dưỡng cao và ánh sáng mạnh,lại đỡ mát công cắt tỉa,hồ nên nuôi các loại cá nhỏ nhưng đi thành bầy sẽ đẹp hơn,dán phông màu đen để hồ có chiều sâu và hình như hợp với hồ bạn đấy,chúc bạn có hồ đẹp như ý ha...thân!

8. Lê Tuấn

Lê Tuấn Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    2,640
    Em thử như thế này xem sao, làm những viên đá to vở ra khi đó anh chắc rằng em sẽ có rất nhiều viên đá nhỏ , em xếp vài kiểu đá và post cho anh em xem thế nào nha, ngày nào off em chịu khó đi tìm những cây sống dưới nước trong mấy cái hồ nước ngọt về trồng nha, bên em hồ nước nhiều lắm mà.
    Mong em sớm có hồ đẹp.

9. Thanh Huệ

Thanh Huệ Member

Thích đã nhận:
    0
    ko thấy ảnh đâu hít.tui cũng đang làm 1 bể thủy sinh nho nhỏ nè,vì là đi học xa nhà,ở phòng trọ thì mấy bác cũng bít kái độ to nhỏ kủa kái phong rui đó.em định làm 1 kái bể cao 40 rộng 30 dài 40,từng đó có nhỏ quá không nhỉ?em chỉ mới đặt bể như thế chứ chưa làm.làm xong sẽ diện kiến.

10. manhtien

manhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    408
    theo mình với kích thước bể của bạn như vây thì làm 1 bể trồng rêu nuôi tép đibanj hãy xem các bể mẫu trong 4r để học hỏi nhechucs sớm có bể đẹp