xin ý kiến của các cao thủ bẫy gà.

Thảo luận trong 'Phụ kiện chỉ dành cho gà rừng' bắt đầu bởi minhthan, 28/8/13.

1. minhthan

minhthan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    82
    tình hình là e hoc các bác được cách làm dò rui,nhưng hiện tại e không có gà mồi,e có thể bắt gà tre ở nhà đi làm gà mồi được không mấy bác?

2. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Bác nhờ cao thủ cho ý kiến,thì ai nhám liều mà comment đây vì ko ai nhám nhận mình là cao thủ cả.Theo ý kiến cá nhân thì gà nào cũng làm được,Bác kiếm con nào ngoại hình và giọng gáy giống gà rừng là oke.Nhiều topic hướng dẫn chọn gà tre làm gà mồi rất chi tiết,Bác tìm hiểu thêm nhe.Mà Bác ở khúc nào QN vậy?Trên diễn đàn này có 4-5 ae QN rồi đó.

3. wild chicken

wild chicken Active Member

Thích đã nhận:
    61
    nhắm chỗ nào nhiều gà thì khỏi cần mồi bác minhthan à. Sáng cắm giò tối đem bao ra đựng gà về nhậu thôi. khà khà

minhthan thích bài này.
  4. minhthan

minhthan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    82
    cảm ơn mấy bác,e ở Uông Bí. nhưng ở đây ít gà lắm,nên e chi làm để bẩy cho vui thui.hj. hôm nọ đi bẫy chào mào lại gặp 1đôi gà đang đi trên đường nhìn thích quá nên e nổi hứng làm. bác nào ở Quang Ninh có bí kíp gì về cách bẫy gà ở đây chỉ giáo e với nhá!
    cảm ơn bác, e ở Uông Bí ạ. các bác ở đấy đi bẫy có được nhièu gà k ạ? có bí quyết gì tiết lộ e biết với, e chưa đi bẫy lần nao.hj

Last edited by a moderator: 29/8/13
    thanhjjk thích bài này.