Xin ý kiến đánh giá của các cu thủ về cu gáy

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi cuong_daik, 20/4/12.

1. cuong_daik

cuong_daik Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    Em mới chập chững bước vào chơi cu, cũng có sắm được 3 chú cim, mới chơi nên em chỉ thích gáy nhiều, nay cũng muốn tìm hiểu xem giọng gáy của các chú ra sao. Có cái clip cùi mong được ACE chỉ giáo thêm cho em là những chú này giọng gì ạ. Em xin chân thành cám ơn.

[video=youtube;mJ9leoU8YfI]http://www.youtube.com/watch?v=mJ9leoU8YfI[/video]

phuong_kofk and NHAT DUY TH like this.
  2. dainoi

dainoi Moderator

Thích đã nhận:
    1,571
    Mạn phép các cao thủ, 2 chú bên phải gọng đồng, chú bên tay trái giọng thổ sấm. Bác cho hỏi lồng bên phải xuất xứ ở đâu vậy, giá nó bao nhiêu, mình thấy đẹp quá.

NHAT DUY TH thích bài này.
  3. cungniem_damme

cungniem_damme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    520
    tiện thể cho hỏi các huynh nhà em có chú mộc đang nổi em giáp chim thì chú em thúc 1 tiếng rùi gru 1 sạc dài hết sạc gù đó chú ta lại thúc 1 tiếng rùi mới tiếp tục gù các huynh cho em hỏi có phai em nó có kèm bo không ạ .em mới tạp tành chơi chưa hiểu về cu cò nên mong đc các huynh chỉ bảo ạ.

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:59 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:53 PM ----------

chú bên trái phổ pha , chú ở giữa thổ sấm ,chú bên trái giọng đồng .

4. kiemboi

kiemboi Active Member

Thích đã nhận:
    59
    Mình thì cũng mới tham gia diễn đàn này thui, kinh nghiệm ít ỏi, lên diễn đàn cũng nhằm mục đích chủ yếu là học hỏi anh em là chính. Theo mình thì chú cu của bạn thuộc loại kèm dây. Chú này cũng có vẻ chơi được đấy, bạn cố gắng đầu tư thêm mấy tháng nữa, chắc chú ta sẽ lên mồi thôi :) ! Thân chào ban!

5. cungniem_damme

cungniem_damme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    520
    cảm ơn huynh đã chia sẽ em này gù rất êm lồng sắp tới em sẽ cho em nó ra rừng .thân chào