Xin ý kiến mấy anh

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi whitetrojan, 31/1/08.

1. whitetrojan

whitetrojan Member

Thích đã nhận:
    3
    Em có một hồ, diện tích: ngang 50cm | rộng 30cm | cao 30cm
    Em muốn thực hiện 1 hồ thuỷ sinh nhỏ có được không? Không biết trước mắt em cần nguyên vật liệu gì để làm, các anh có thể góp chút ý kiến cho em thực hiện được không? Mình thực sự yêu thích hồ thuỷ sinh, quá đẹp,

P/M binhmails Cell: 0908 72 73 78
    Big thanks, :)

2. net423

net423 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    mình đang trồng thử 1 hồ trân châu nhật với diện tích như hồ bạn 50 x 30 x 30 ,bạn mua 4-6 kg phân bonbon và 3kg sỏi . Đầu tiên đổ phân vào hồ, cuối cùng rải sỏi lên mặt trên, đổ nước nhẹ nhẹ vào rồi thay vài lần cho nước trong, sau đó cắm cây vào thôi, vì hồ nhỏ nên bạn lựa cây nào rể ngắn thôi,hồ nhỏ theo mình trồng rêu hoặc trân châu cũng hay.
    phân + cây mua ở 122/4 Trần Tuấn Khải phường 5 quận 5 TPHCM Hotline: 0933 168 861

3. whitetrojan

whitetrojan Member

Thích đã nhận:
    3
    Cảm ơn anh net423 đã chỉ giáo, mình là thành viên mới nên không biết trân châu là loại cây gì, có thể mua ở đâu (anh có không cho mình xin 1 ít, đem về setup thử)? còn rong rêu chắc tự mọc quá nhỉ, không biết mình có cần máy lọc với diện tích hồ này không?

Thân,

4. whitetrojan

whitetrojan Member

Thích đã nhận:
    3
    với lại cho mình biết giá của phân với sõi bao nhiêu luôn, cho mình dễ mua, tại nhà ở Phạm Văn Hai, TB qua quận 5 xa quá, mình có thể ghé mấy tiệm gần nhà mua cho dễ.

Bạn có lũa nào nhỏ không cho mình xin một cây để đem về bỏ dzô cho nó có sinh khí.

Thanks nhiều,

5. net423

net423 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Mình ở tận bình dương lận, nói chỉ giáo thì ko hay lắm vì mình cũng ko pro trong cái này đâu :D
    đợt vừa rồi mua trân châu nhật có 50 k mà trồng dư wá trời, cho bạn mình hết, phân bonbon 70k 1 bịch 2kg, sỏi 4kg 1kg , nếu có điều kiện xài lọc ngoài cho nó rộng, cái rong rêu bạn nói tự mọc là loại phá hoại cây thuỷ sinh, trồng thì sợ nhất tụi nó đó, mua 2 em cá chuột thả vào nữa, lũa thì mình ko có, lần đầu trồng thì khoang chơi lũa bạn ơi với lại hồ nhỏ quá, bỏ lũa vào chật lắm.Có tiền mua thêm bình CO2 nữa cho cây đẹp mau lên. Trân châu nhật bạn tìm trong diễn đàn có nhiều bài viết hay lắm.

6. whitetrojan

whitetrojan Member

Thích đã nhận:
    3
    OKI, mình sẽ tham khảo thêm thông tin của mấy bro trên diễn đàn, qua tết sẽ tạo 1 cái. thanks bạn nhiều