Xin ý kiến thành lập Hội chơi chim Thanh Hoá

Thảo luận trong 'Quán Cafe Khuyên' bắt đầu bởi anhhaiht, 10/8/07.

1. anhhaiht

anhhaiht Member

Thích đã nhận:
    0
    có bác nào ở Thanh Hóa chơi khuyên không vậy, nếu có chắc biết những lần hội chim của ta dợt chim ở hồ thành chứ? hãy cổ động mọi người có khuyên tích cực mang ra hồ thành vào sáng thứ sáu hàng tuần để cọ sát đi!

2. tuan1391978

tuan1391978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    tôi là rể thanh hóa nhiều lần về thanh hóa mà không tìm được ai chơi khuyên ra hồ thành thì toàn thấy đá gà buồn quá...giao lưu khuyên nào.mà thanh hóa nhiều khuyên mộc lắm. chắc có nhiều khuyên hay nếu chơi

3. binhnv

binhnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    124
    Ở Thanh Hóa rất nhiều chim hay nhưng Từ TP Thanh Hóa vào Tĩnh Gia rất nhiều hàng bán chim cảnh trên đường QL1 làm mọi người kinh hãi về kiểu lừa đảo chim lởm.

4. habdth

habdth New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chim Rừng

Tôi Rất Thich Chim Say Mê Đến Độ Tọt Rồi Bỏ Bê Cả Việc Nhà Để Chôi Chim Hiện Nay Tôi Có Rất Nhiều Chim Cu Và Có Một Đôi Chim Họa Mi Tương Đối Hay Nhưng Tôi Rất Ít Giao Lưu Chỉ Biết Một Số Các cụ Và Nhiều Lứa Tuổi Chơi Chim Nhưng Tôi Hay Tìm Được Chim Cu Gáy Hay Phải Nói Rất Là Hay Nhiều Người Đã Mua Chim Cu Của Tôi Tôi Nhượng Khá Nhiều Chim Hay Rồi Tôi Chỉ Thích Chim Cu Và Chim Họa Mi Thôi

Last edited by a moderator: 14/8/07
  5. binhnv

binhnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    124
    Bác có thể giới thiệu chút về mấy chú gáy của Bác không ạ để anh em ở Hà nội lên khuân mỗi người vài con

6. anhhaiht

anhhaiht Member

Thích đã nhận:
    0
    sáng thứ 6 hàng tuần bác nào có họa mi thì đem lên hồ thành mà giao lưu, tuần nào cũng vậy anh em đều mang họa mi và khuyên lên đấy , có cả họa mi đá đấy!

7. anhhaiht

anhhaiht Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác phải đến đúng sáng thứ 6, thì họi chim cảnh mới họp hàng tuần!

8. anh_

anh_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Ở thanh hóa mua khuyên chỗ nào hà các bác ơi? tôi đợt này đang định đi Thanhh hóa công tác muốn bắt một vài chú khuyên về chơi đây. mong các bác chỉ giúp. Thank!!!

9. Nguyễn Anh

Nguyễn Anh Member

Thích đã nhận:
    1
    em cung ơ thanh hóa nhưng o biết thanh hóa mình củng dượt chim , các bác nói rỏ hơn đi , dượt ở bờ hồ a` , tai em ít len tp nên o biét nhiều lắm em ở sấm sơn các bác chỉ đường em với em củng mê chim k lắm

10. pHONgDJ_Pro

pHONgDJ_Pro Active Member

Thích đã nhận:
    25
    Em cũng là dân Thanh Hoá. Đúng sáng thứ 6 hàng tuần từ 7h - 11h30' hàng tuần thì tại Công Viên Hồ Thành. (CAFE Tây Nguyên) đều có hội Rượt Chim.Ai ở Thanh Hóa muốn đem những chú chim cưng của mình để chơi thì hãy lên đấy, còn nếu mua chim Khuyên hay ở Thanh Hóa thì rất nhiều nơi. Em cũng đang chơi 7 con Khuyên 3 Xanh và 4 Vàng + 1 Chích Chòe Than, vừa rồi bị xổng mất 1 Khuyên Chơi hay nhất tiếc quá.

Em hay lên mạng nên thường thâu tiếng hót của các loại chim lại với nhau thành 1 CD để mở từng tiếng hót của từng loại chim nên chúng thường hót theo tiếng Hoang Dã nghe hay hơn tiếng Chim Thuần.

Last edited by a moderator: 3/6/08
  11. pHONgDJ_Pro

Thích đã nhận:
    25
    Xin Ý Kiến Thành Lập Hội Chơi Chim Thanh Hoá

Hiện nay phong trào nuôi chim Khuyên (khoen) ở thanh hóa ngày càng được mở rộng nên xem có xin Ý Kiến Của Các Bác - Các Anh đã đi trước là được thành lập cho Thanh Hóa Chúng Ta 1 Fan.Club của aquabird để Giao Lưu và Trao Đổi về tình hình cũng như những diễn biến trong tuần của Dân Chơi Chim Xứ Thanh.

12. trần hào nam

trần hào nam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Theo em thì các bác cứ tiến hành thôi.Ở đâu có hội thì phong trào ở đó sẽ lên nhanh thôi! chúc các bác thành công rực rỡ.Đợi lúc nào các bác có k hay anh em mình giao lưu tí!

13. TDPhi

TDPhi Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    673
    Mình xin được gộp hai chủ đề làm một để các bạn chơi chim ở Thanh Hóa tiện theo dõi và tránh làm loãng Diễn đàn, thông cảm nhé.

14. pHONgDJ_Pro

Thích đã nhận:
    25
    [​IMG]TDPhi có ý kiến hay đấy:applause:.Đưa 2 chủ đề thành 1 nội dung để cho mọi người kô khỏi phải đi lại nhiều trong diễn đàn, hôm nay em chụp được cảnh chú Chích Chòe nhà em lên mọi người coi. cho nó trước màn ảnh 1 chút.=P~

15. TUXIBABIRD

TUXIBABIRD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    Các bác Thanh Hóa ơi, chơi chim thì được, dượt chim càng OK, nhưng các bác dượt chim vào sáng thứ sáu thì chắc có it người tham gia, sao không dượt vào sáng thứ 7 hoặc chủ nhật thì có nhiều chim hơn,,, Chúc hội chơi chim tỉnh Thanh phát triển mãnh mẽ...

16. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Ơ Thanh Hóa mà off khuyên thì cứ ra bãi biển thì thích phải biết . Nằ ôm phao nghe khuyên líu thì sướng

17. TUXIBABIRD

TUXIBABIRD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    Khuyên của các bác Thanh Hóa sống ở biển à, em cũng đi biển sầm sơn mấy lần có thấy bóng dáng chim chóc nào đâu. nằm trên phao ngoài biển nghe chim hót, thể ở chỗ nao hả các bác? hôm nào em đi nghe thử một biển, ra biển nghe Khuyên líu thì còn gì bằng,....

18. pHONgDJ_Pro

Thích đã nhận:
    25
    Khuyên mà đem từ thành phố xuống Sầm Sơn thì nó không thể hót được đâu, vì đem từ trên đây xuống SS thì nó cũng chết toi mất rồi còn đâu nữa mà hót với hít nữa. He he