Xin ý kiến tổ chức Hội thi La Hán Hà Nội lần đầu tiên

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi thanlonglahanhn, 16/3/08.

?

Theo bạn hội thi la hán lần I có khả thi không?

Poll closed 26/3/08.
  1. 81.8%
  2. Không

18.2%
  1. thanlonglahanhn

thanlonglahanhn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mod cho post tạm ở đây để tham khảo ý kiến của mọi người nha. thanks

Thân chào các thành viên,
    Hiện nay mình đang có ý tưởng tổ trức 1 cuộc thi cá lá hán tại hà nội vào 30-04 và 01-05 này. Mình đã tham khảo qua nhiều ý kiến, nhưng thấy mỗi người một ý, vì vậy rất mong nhận được sự đóng góp ý kiến của mọi người cũng như ủng hộ mình.

Hội thi la hán Hà Nội lần I

Mục đích của cuộc thi: - Hâm nóng lại thú chơi la hán tại hn sau đợt giá lạnh vừa rồi.
    - Chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc, phòng và chữa bệnh.
    - Một nơi thư giãn cùng gia đình và bè bạn nhân dịp ngày lễ.
    - Cũng như tạo nên một nơi giao lưu học hỏi v...v...

Đối tượng tham dự:
    - Tất cả các người chơi nuôi la hán tại khu vực phía bắc.

Địa điểm:
    - Phụ thuộc vào quy mô tổ trức ta có thể trọn và thuê địa điểm cho phù hợp.

Thời gian:
    - Từ ngày 30-04 đến 01-05-2008

Tình phí ( Kinh phí ):
    - Kêu gọi tài trợ từ những cửa hàng kinh doanh cá.
    - Đóng góp từ các thí sinh và các nhà hảo tâm

Giải thưởng:
    - Phụ thuộc vào số thành viên tham gia cũng như đóng góp và tài trợ.

Một số vấn đề hiện tại ta có thể gặp phải:
    - Thời tiết tới lúc đó đã ấm lên chưa?
    - Qua đợt rét vừa rồi có nhiều em bị bệnh, xuống đầu màu. Đã kịp hồi lại hay chưa?
    - Chí phí liệu có đủ không?
    - Liệu có được nhiều người tham gia ủng hộ hay không?
    - Thời gian đó mọi người có tham dự được hay lại đi nghỉ cùng gia đình bè bạn.
    - Quan trọng nhất từ giờ tới lúc đó có kịp làm các khâu tổ chức hay không?

Nếu như ta thấy tiên hành được thì mình đề nghị thành lập ban tổ chức cũng như ban giám khảo. Ban này sẽ do mọi thành viên tự nguyện tham gia hoặc do anh em bình trọn.

Nói thật là mình có ý tưởng này lâu rồi nhưng sức một mình thì không đủ, vì vậy rất mong được mọi người hưởng ứng bằng hành động tích cực. Cá nhân mình đã liên lạc với cửa hàng Gia Thái, Akara đều được hưởng ứng nhưng còn phải bàn. Và riêng mình đã liên lạc với anh Thuần nick thuannguyenanh và đã cho anh biết qua ý tương của mình, nhưng có lẽ là cần phải ngồi lại mới an thua. Từ nay cho tới thời gian cũng không lâu nến ta không thẻ thống nhất trong thời gian sớm e rẳng sẽ phải khất lại dịp sau qua.

Mọi chi tiết hoặc đóng góp thông tin vui lòng liên lạc qua email thanlonglahanhn@yahoo.com, 0936969899 Dương Linh
    Cảm ơn các bạn đã đọc tin.
    Chúc cá của các bạn thiệt đẹp để hưởng ứng hội thi nha.

2. phuongtrang

phuongtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Em hoan hô cả hai tay........anh em chơi la hán hãy ủng hộ nào...

3. thanlonglahanhn

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn bạn phương trang, còn ý kiến của các bạn khác thì thế nào? có ai có thể giúp mình 1 tay để hội thi thành công được không?

4. tuongmanh

tuongmanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Mình ở Thái bình muốn tham gia nhưng ngại xa quá.mang cá đi lại dể bị sợ.Hay chúng ta tổ chức qua mạng thôi.đỡ tốn kém ai cũng tham gia được
    Spam: thanlonglahan đã nhập cá mới chưa để anh lên kiếmmột em đây

5. legiadai

legiadai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Nếu mà tổ chức qua mạng sẽ ko được thiết thực cho lắm,tổ chức tại HN này sẽ làm cho nhiều người ngoài HN sẽ biết đến vẻ đẹp của cá LH và cũng là dịp để ae chơi LH tại HN cùng nhau thi tài,chia sẻ cho nhau những kinh nghiệm bản thân

6. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    theo mình thì mình ủng hộ y kiến của tuongmanh vì anh em trên 4rom đến từ mọi miền đất nước nên tổ chức thi qua mạng thì hay hơn đỡ tốn kém nữa chứ

7. thanlonglahanhn

Thích đã nhận:
    0
    to mr tuongmanh: cuộc thi sẽ được tổ trức ngay cạnh cửa hàng thần long nên anh có thể an tâm mang cá lên. Trong tháng 3 sẽ có thần long tại thái bình, anh có thể qua đó đóng oxy. Cá tại hn mới về, mời anh qua tham quan.( sorry bà con giới thiệu tý :d)
    to all: cuộc thi này là mục đích thúc đẩy phong trào và để người chơi miền bắc cũng như HN được biết và chiêm ngưỡng về cá la hán, chính vì vậy theo ý kiến cá nhân mình nên tổ chức thi ngoài trời để mọi người cùng được tham gia. Cuộc thi kết thúc ta sẽ post ảnh lên cho mọi người bình luận.
    Đề nghị mọi người tiếp tục cho ý kiến, và ai có thể tham gia vào ban tổ chức vui lòng ghi danh.
    Thanks all

8. giangLN

giangLN Active Member

Thích đã nhận:
    1
    cho em 1 vé ghi danh nào. nhà có em kinglai còm cũng liều đem đi thi xem sao, mà cho em hõi cá size bao nhiêu thì được dự thi nhỉ, với lại chua cóa thấy rule của cuộc thi cụ thể ra sao :D

9. thanlonglahanhn

Thích đã nhận:
    0
    to giangLH: tạm thời mình đang đưa ra để mọi người ủng hộ, sau khi được ủng hộ và thống nhất lúc đấy sẽ thành lập ban tổ chức ( vẫn được quyền đem cá đi dự thi) và ban giám khảo ( không được quyền dự thi). Sau đó ban tổ chức sẽ thống nhất các vấn đề và thông tin. Cảm ơn bạn

10. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Sau một thời gian đăng bài và tìm hiểu phong trào chơi cá La Hán tại HN, cửa hàng Thần Long La Hán tại HN đã có bước chuẩn bị sơ bộ về phương pháp tổ chức và một số người chơi cá La hán dự định tham gia, với đề nghị của TLLHHN ABV thấy cần thông báo để thành viên ABV tại HN còn chơi cá La Hán có thể biết và tham gia, đồng thời với góp ý biện pháp tổ chức
    Xin thông báo!

11. phuongtrang

phuongtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Anh em la hán miền bắc ơi ........hãy tham gia nào....HN ơi nhẩy vô đi..~X(

12. dobermann

dobermann Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Cực kỳ hoan nghênh ý tưởng của TLLHHN, đây sẽ là dịp cho tất cả anh em chiem ngưỡng, học hỏi, trao đổi kinh nghiệm. Rất mong những người có tâm huyết sớm ngồi vào vòng "đàm phán" để khâu tổ chức được chu đáo. Đả là cuộc thi thì làm cho ra dáng cuộc thi, hoặc tạm thời chỉ là cuộc triển lãm "để trưng cầu dân ý" dành thời gian chuẩn bị cho 1 cuộc thi thật hoành tráng. Ý kiến nhỏ này rất dễ gây hiểu lầm hay bàn lùi nhưng DOBERMANN chỉ muốn cuộc thi cần đươcj tổ chức thật hoàn hảo( Toàn Miền Bắc mà lị). Mong các bác bỏ qua nếu có gì sơ suất.

13. hungcongtu

hungcongtu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình cũng ủng hộ ý kiến của TLLH nào các anh em ...:applause:..:applause:..:applause:

14. tuquy246

tuquy246 Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình không có cá nhưng mình ủng hộ...:applause::applause::applause:

15. thanlonglahanhn

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn tất cả các bạn đã quan tâm và cho ý kiến. Hiện tại do chưa được thống nhất quan điểm của mọi người trong thành phần ban tổ trức nên có thể cuộc thi sẽ bị lùi lại đến ngày 01-06. Hy vọng mọi người tiếp tục cho ý kiến để ban tổ trức có thể hoàn thành cuộc thi trong điều kiện tốt nhất.

16. vitbe

vitbe Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em xin được bầu bác thanlonglahanhn làm trưởng ban tổ chức mọi người ok không?
    hy vọng đến tháng 6 la hán nhà em lớn hơn tí nữa mang đi thi cho vui
    chúc cuộc thi thành công tốt đẹp.

17. thanlonglahanhn

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn bạn, theo mình thì hoãn lại đến 1.6 năm nay là hợp lý do thời tiết đợt vừa rồi cũng lạnh nên nhiêu cá chưa hoàn hồn lại. Ta để tháng 6 này tổ trức sẽ quy mô và hoàn thiện hơn

18. LaHanHunter

LaHanHunter Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Sau khi đọc ý tưởng của thanlonglahanhn ae nên cho ý kiến góp ý, tốt hơn là những lời comment. Để có được 1 cuộc thi tại Hà Nội sẽ tạo thêm sân chơi cũng như kinh nghiệm giao lưu giữa ae miền Bắc cũng như được sự giúp đỡ của ae miền Nam. Theo ý kiến tôi về địa điểm tổ chức chúng ta nên chọn trong vườn Bách Thảo (sau Lăng Bác),Địa điểm này vừa rộng rãi. thời gian 1/6 sẽ là hợp lý. Trùng vào ngày chủ nhật. Nhưng điều ta làm sẽ tổ chức tiếp nhận tài trợ và tuyên truyền vận động cũng như lập 1 BTC cho hội thi này trong tuần lễ này như thế nào. Đây sẽ là nền tảng cho việc thành lập Chi hội Cá cảnh (nói chung) hoặc chi hổi cá la hán Hà Nội (nói riêng)

19. LaHanHunter

LaHanHunter Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Từ nay đến hôm đấy cũng chẳng bao xa, công việc tổ chức thì có nhiều việc phải làm. Bac thanlonglahanhn nên triệu tập 1 số ae trên diễn dàn và 1 số ae quen biết để tao tổ chức 1 cuộc họp trù bị và thành lập 1 BTC lâm thời để lên kế hoạch và phương án thực hiện. Địa điểm tại cửa hàng của Bác cũng được hay ra 1 quán cà phê (có giá cả vừa phải, rồi cũng chia đều), ae bàn tính xem. Chứ bán xuông thế này thì tính khả thi không cao.

20. thanlonglahanhn

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn các bác đã quan tâm và ủng hộ. Mình sẽ cố gắng để làm sao cuộc thi được hoàn thiện nhất. Nhân đây đề nghị bà con cô bác nào có thể tham gia góp sức, góp tiền cùng mình xin mời ghi danh tại đây. Ta sẽ có 1 buổi họp mặt trong thời gian sớm nhất. Các bac ghi danh xong vui lòng pm cho mình xin số đt để tiện liên lạc. Cảm ơn cả nhà đã quan tâm và ủng hộ.