xin ý kiến về các loại thức ăn khô

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi TOAN-THIENPHU, 7/8/07.

1. TOAN-THIENPHU

TOAN-THIENPHU Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    34
    Hiện nay mình đã sử dụng gần như các nhãn hiệu của các anh em giới thiệu trên diễn đàn : azzo , xo , sumo ... và những nhãn hiệu lạ khác có bán trên thị trường.
    hiện giờ mình có hơn 20 em lahán(nghe là thấy hao rồi hic).mình muốn tìm hiểu xem còn loại thức ăn khô nào hàng lạ không.dạo này đang lấy 4 em nhỏ 2 ngón và 2 em lớn > 4ngón thí nghiệm sản phẩm.1 em azzo 1 em XOHH 1 em sumo và 1 em excel 2 em lớn thì excel+XOHH em còn lại là azoo + sumo
    tới giờ đã được hơn 1 tháng .tuy nhiên chỉ cho ăn vào buổi sáng mà thôi.cho ăn no luôn.tối thì cho ăn chép, trâm ,tép luân phiên thay đổi.cá vẫn phát triển bình thường,chưa thấy có đột biến gì cả (thức ăn chứ đâu phải thuốc thần đâu mà 1 đêm tới sáng là co kết quả- đâu phải thuốc chuột đâu mà cá chết quay đơ)
    mong có anh em nào đã và đang thử nghiệm thức ăn như mình cho xin ý kiến .tốt nhất là cá cùng bầy.nuôi cùng hồ để loại trừ yếu tố môi trường khác nhau

2. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Mình đã đọc bài viết của bạn 3 lần nhưng vẫn ch­ưa hiểu ý bạn nóY gì.và mình không hiểu bạn muốn xin ý kiến gì cả chẳng lẹ bạn muốn xin tất cả các nhãn hiệu thức ăn khô trên thị trường xem cái nào là tốt nhất ah. Bạn viết rõ lại hơn thì mới trả lời được.

3. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Mình góp ý tí nhé,có thể hiểu là bạn đang muốn tìm 1 loại thức ăn khô nào đó để tối ưu hóa việc phát triển của bầy cá đúng ko nè?bạn nên xem lại kích cỡ cá nhé,cùng bầy là tốt nhất,nên cho ăn thay đổi khẩu vị,chú trọng thực phẩm tươi nhiều như tim bò xay nhuyễn,cá mồi,tép(cẩn thận khi cho ăn tép sống vì có thể có bọ ký sinh nhé),nguồn nước nữa và quan trọng là khả năng di truyền về việc lên đầu của cá(quan trọng lắm nhé),hy vọng bạn thấy cách tối ưu hóa vấn đề chăm sóc cá của mình.Thân

4. zero8800

zero8800 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nói về thức ăn khô thì nhìu vô kể:JBL,SUMO,XO(2 LOẠI).AZZO,J-C,SAKURA,TOP,.....nhưng theo mình thử nghiêm cách cho ăn thức ăn khô không wan trọng ,wan trụng ở chổ là phải biết cho ăn cái nào tốt nhất và chế đô ăn.(à mà quên,nhắc cho bạn nhớ rằng azzo là vita min nhé)

5. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Về loại thức ăn khô thì em chưa tìm hiểu nhiều, ở nhà em chỉ cho ăn mỗi JBL thôi.
    Bác Toan_thienphu thử nghiệm nếu có kết quá đột biến sảy ra thì cho anh em thông tin zdới nhé.

6. gooday

gooday Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    em nghe nhìu người nói thì GRAND SUMO cho cá ăn hiệu quả nhất, ko bít phải vậy hok nữa?

7. bin_dl

bin_dl Guest

cứ cho la hán xơi tép tươi hay tôm tươi jì đó là OK