Xin ý kiến về một lối đá chế được tre lai rừng

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi babyeu, 8/7/11.

1. babyeu

babyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Chào tất cả ae, em lập topic này mong ae giúp đỡ em tìm được lối đá nào mà chế ngự được lối đá của mấy con tre lai rừng với. E ở Bình Phước nên cáp gà hay gặp tre lai rừng lắm mà em thì chỉ chơi tre việt nên gặp nó em cũng ớn lắm gòy. cụ thể là mấy kon lai rừng đá tốc độ + chân cựa dữ quá tuy chưa thua do chúng no ko lỳ cựa nhưng mà cung làm em hoang mang lắm rồi. Mong ae dày dặn kn chĩ cho một lối đá chế được tụi nó đễ em về kiếm gà xử tụi nó cho bớt hoang mang đi ạ. E còn yếu lắm mong ae chỉ giáo

lephung, mrcamap, thapbat and 3 others like this.
  2. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    tưởng gì gà tre lai rừng thì có gì mà ớn, bạn kiếm con nào khi sổ bạn thấy nó ko cất chân nạp đối thủ trước mà chỉ tránh né hoặc chỏi nạp, bảo đảm mấy con tre lai rừng có tốc độ mấy cũng trị đc, còn tốt hơn hết thì nó lai rừng, mình lai mỹ, xem thằng nào gan lỳ, đá bo lớn và tốc độ hơn. Gì chứ mang gà tre ra cáp đụng gà tre lai rừng mình thèm lắm, chỉ sợ nó lai rừng mà còn pha chút máu Mỹ thỉ đụng nó hơi oải.

3. babyeu

babyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    hehe. thanks anh trikhanh nhiều nhé. Kiểu này e xuống SG kiếm em gà lai về thì chúng nó chết với em

thapbat and linhgamy like this.
  4. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Gà rừng lai chỉ được giàn nạp còn vô trong thì thường là đi dưới, cắm đầu mà lủi thôi, có gì mà sợ.

5. nhuuyen

nhuuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    368
    đợi tới vô trong là đi bà tắt rồi .......................

6. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Kiếm gà tránh né, chặn thì sao đi được ?????

đếvương_ke thích bài này.
  7. nhuuyen

nhuuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    368
    Thì ý tui là vậy đó , thử hỏi có bao nhiêu con tránh né + chặn tốt nhưng củng có cách ok ?

8. tammapn

tammapn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,115
    TRE LAI RỪNG đó nha chú dũng...không phải rừng lai tre đâu đó chú ! gà tre lai rừng nếu còn chân xanh,chân đen thì dáng cao,lông sát,bon đá nạp mạnh khi xổ có thể nói là 5/5 với gà mĩ và gà tre lai...nếu là người biết chơi chuyên về gà tre lai rừng họ sẽ chọn gà già ( 15-18 tháng ) để đá ...vì khi đó tỉ lệ gà lì,ko chạy bậy chiếm tỉ lệ cao.....Bon đá của tre lai Rừng : nạp mạnh tốc độ..có thể từ 1-4 chân đầu lụm tiền nếu em nào nạp tay đôi với nó ......có nhìu gà trị nó
    1) gà lì cựa,chịu trả treo và do nước nuôi pin bọng tốt,có lực dữ....
    2) gà như bạn trilongkhanh có nói : tránh né tốt chịu vô gai liền ( vô gai phải biết đá lông và xài cựa cho nghiệt vì mấy em gà lai rừng dáng cũng cao lắm ko thua gà mĩ đâu à nha )
    3) gà nạp tay đôi với nó,bon đá xuất sắc và đá cựa nghiệt hơn vẫn có thể ăn nó ( bin bọng phải nhìu à nha )

yếu điểm của tre lai rừng là ít có em nào chịu cựa xuất sắc(cũng có 1 vài cá biệt ) đang đá bỏ chạy dù đang dẫn,gà kia chuẩn bị mê nhưng em nó dính 1 2 cây cựa nhột nhột bỏ chạy...mình bị mấy vấn đề này hoài hehehehehehehe

hiện đang có 1 số anh em đổ tre lai rừng đá cựa nghiệt cản với mái tre mĩ nè ! cho ra gà rừng lai mĩ để dễ đá ! hihihiihi ! gà này dễ đi bào kiếm lúa hơn vì hình dáng gà rừng nhưng bộ đồ lòng gà mĩ nà ^^ ! chúc bạn có nhìu lựa chọn cho cách trị mấy em tre lai rừng

PhuVo, chimculamdong, nhuuyen and 3 others like this.
  9. tranhuuphuc

tranhuuphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    166
    nhắc tới tre lai rừng em mới nhớ khoãng tháng 2 vừa rồi co xem 1 trận gà tre,xem hay quá chừng,2 con gà trồng độ với nhau...trận đầu tiên là cặp gà 1kg4 đá với nhau,con gà tre điều 1kg4 lai 50 đá ăn con gà chuối....trận thứ 2 là trạng 1kg2,con gà tre lai rừng đá ăn con gà tre rặc,ăn lẹ lắm chỉ có mấy chân...........sau đó con tre điều lai 50 1kg4 trồng độ với con tre lai rừng 1kg2....vừa thả gà 2 con nhào vô nạp túi bụi,con tre rừng bay cao đá phủ đầu con tre lai nhưng đá ko thấm nổi con tre lai.....em chỉ ấn tựong phút cuối cùng ,tự nhiên trứoc giờ ko thích gà tre mà thấy con tre lai rừng đá ghê quá tự nhiên nổi da gà,nhắc lại vẫn còn ấn tượng và rùng mình.....em chỉ nhớ phút cuối con gà 1kg4 nạp con gà 1kg2 ngay mu lưng nằm bẹp dí,tửong con gà 1kg2 chắc đứng hết nổi ai dè bắt ra vẫn ko sao hết.....vừa buông đuôi thả gà,2 con gà chạy như xe tăng lao tới,con gà 1kg2 lao tới, ko phải nó chạy mà vừa buông đuôi nó chạy vài bứoc thì bay 1 cái vù sang bên kia,nó bay cao chắc khoãng 1m2 đá phủ đầu con ga 1kg4 rầm rầm,vừa rớt xuống đất nó chà 1 phát con gà 1kg4 ói chạy ra ngoài chết....em muốn kể cho các pác nghe ma em ko biết phải diễn tả sao hết á.......trứoc giờ đi đá hàng 6 em chưa bào giờ nằm ở gà nhỏ kg mà hôm đó nằm ở con tre rừng 1kg2 ăn đựoc 1 ít hihhihi....tại em có xem qua nó đá mấy trận rồi,gà bằng trạng hay hơn tầm nữa chấm đến 1 chấm nó giết 5 con rồi á.......vừa thấy nó ăn xong em chạy qua hỏi mua liền nhưng thnằg chủ gà nói ko bán và nói mấy câu sóc óc,mấy hôm sau nó gọi kiu bán 10 chai nhưng em ko mua, em nói tao hết thích rồi...hihiih

10. tammapn

Thích đã nhận:
    2,115
    tre lai rừng thì đại đa số anh em đều thấy ! nhưng tre rừng lai gà mĩ thì 50% anh em biết nên nhìu khi gà tre lai rừng phải xem xét ! nhìu khi con tre lai rừng bạn nói nó có máu mĩ trong đó thì nguy ! hahahahahahaha

11. tranhuuphuc

tranhuuphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    166
    anh Tâm,em thấy hình như mấy ngừoi đi bẵy gà rừng hay pha gà rừng với gà ác lắm,hình như họ pha vậy để ra gà làm gà mồi hay sao đó,thừong mấy con nhu vậy đá ko chịu cựa nổi hay chạy sãng lắm.Em thấy ông hàng xóm cãn gà rừng vơi gà ác ra quá chừng gà con,có những con chân cẵng bình thừong,có những con có 5 móng hihihi...tụi nhóc mua về đá phá lấu thua quá trời luôn........còn ra trừong thì em thấy co mấy thẳng ôm con ga rừng đi đá,ko biết có rặc hay là lai mà móc trong tụng đệm ra nó xù lông rót nhưng khi cáp gà thì nó cự bình thừong hà.con gà nhìn đẹp lắm,tích bạc dài thòng lòng nhưng đá ghê lắm,bon đá rất mạnh và tốc độ,co con biết chà từa lưa hết,có nhìu con 800-900gram mà đá bo như gà 1kg2 luôn á

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:38 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:34 PM ----------

có máu mỹ gì mà máu mỹ anh Tâm,con gà đó nó ra Bù Đốp chơi,mua lại co 500 ngàn của mấy tay đi bẫy gà rừng á...

12. trilongkhanh

Thích đã nhận:
    3,089
    Nói chung theo mình thấy gà tre mà có 50%máu Mỹ, 25% rừng, 25% tre đá là ok nhất, mình đang nắm 2 con như vậy, hình như nó nắm nhiều ưu thế của con gà tre, cáp đá sướng lắm, gà tre mỹ rặc thì khỏi nói rồi, khó cáp, có cáp cũng đụng tre mỹ, còn gà tre lai 75 cũng khó qua con có tỉ lệ lai như vậy. Cái này là kinh nghiệm nho nhỏ của mình, có thể mình hên nên có 2 con như vậy, ko biết ae nào có kn khác chia sẽ cho ae lai tạo kiếm lúa chơi ( 2 con của mình ko có bà con gì với nhau, và thế đá hoàn toàn khác nhau, 1 con canh tuyệt đối, còn 1 con đá nạp và tray trét như gà Mỹ, nên toàn hạ gà tốc độ và cọp ko). Mấy cái vụ pha máu này mình luôn quan tâm và sẵn sàng thử nghiệm, nên mong ae chia sẽ, còn về gà nòi thì ông anh mình khá thành công với việc lai tạo giữa mà mỹ và asil ( dân đổ gà hay gọi là gà siu đó)

13. babyeu

babyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Chắc phải học hỏi mấy anh đi kiếm gà rừng về cho lai với mĩ quá. Mĩ em có còn rừng thì chỗ em đầy ,thế mà đó h ko biết. Để tới bi h chỗ em tre lai rừng làm đại ka không.

14. tammapn

Thích đã nhận:
    2,115

hihihii ! mình đã cản ra tre lai rừng rùi cản với mái mĩ rùi nên mới dám nói thế phúc ơi ! bon đá của nó thì y chang như gà mĩ và hình dáng của nó thì y như 1 con gà rừng ! có con dá`ng liền gà chứ ko cao chò như gà rừng hay gà mĩ ( vì nó có máu gà tre trong đó mà ) nhưng độ đâm ok,bon đá ok và bộ đồ lòng ok lắm ! gà người ta đá nó ói rùi đá xuống còn 2 lai bạc, người em mình vẫn hốt ! và nó đá gà người ta chết ngắc ! heheheheh ! trận đó bão cũng gần 50t ! đá ở bồ quận 2 của đám a L

15. tuancm

tuancm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    vậy sao?
    vô đây a dẫn đi coi mấy con lai rừng đá sổ 50-100 chưa thả gà đá gà tre việt xuống ăn 6 nè cưng.

tammapn thích bài này.
  16. vagabond

vagabond Well-Known Member

Thích đã nhận:
    313
    Như nhiều ae đã thấy được diểm yếu của tre lai rừng là không chịu cựa, đá gà tre chạng dưới 1kg thì cũng hơi ngại gặp tre lai rừng. Chỗ mình thì mấy em tre lai rừng ko nạp tốc độ như ae nói mà canh nạp rất kỹ và chính xác, ngại là ở chỗ này. Như nhiều ae đề xuất là chọn gà canh chặn và tránh né nhưng tìm gà tre tránh né cũng hơi khó, kiếm gà bổn lỳ canh nạp đá cựa là có cửa ăn mấy em tre lai rừng rồi hay kiếm gà đá theo kiểu a-lát-sô, buông đuôi là bu vô gay luôn. Đó là quan điểm của mình.

tammapn and linhgamy like this.
  17. trilongkhanh

Thích đã nhận:
    3,089
    Mấy con đó hạng siêu sao với lại đc đổ ra từ mấy tay có bổn bang đàng hoàng đại ca ơi, chứ anh hốt đại về chơi thử thì biết liền à, chưa thủ cựa đố anh dám đá tới sổ 5t, mặc dù xổ thử thấy hay cực kỳ!!!!

tammapn and linhgamy like this.
  18. đếvương_ke

đếvương_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,862
    chú dũng nói thật là đúng, kiếm con tránh né chạy dạt, trả chân chính xác thì mấy con gà nạp khó thắng nó lắm à...

19. phuc_thang

phuc_thang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    104
    Đâu phải kiểm 1 em có lối đá tránh né chạy dạt ,trả chân chính xác dễ đâu . 10 con xác xuất có thể có 1 :D .

tammapn and nhuuyen like this.
  20. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234

TRE LAI RỪNG khác với rừng lai tre à? vậy thì mình lạc hậu mất rồi.