xin ý kiến

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi hoangminh18, 8/8/10.

1. hoangminh18

hoangminh18 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    anh em nào biết con sen biển giống hình avata mình đó nó ăn gì không, và cho hỏi hải quỳ ăn gì được bao nhiêu mới cho ăn một lần. mình mới mua nó nên không biết nó ăn gì, san hô ngoài caxilum ra còn bổ sung thêm chất gì nữa xin cho mình ít ý kiến nha thank cả nhà

2. PARASUCO

PARASUCO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    Hải quì của bác mầu gì vậy bác up ảnh lên cho anh em ngắm cái đi bác .

3. pipiloveruchita

pipiloveruchita Member

Thích đã nhận:
    10
    em nghe bảo .. sên biển khó nuôi lắm .. nó mà die là cả hồ ... gặp nguy hiểm :(

4. hoangminh18

Thích đã nhận:
    39
    trời vậy giờ phải làm gì với em nó đây bỏ thì thấy tụi mà nuoi thì thấy sợ xanh máu mặt. PARASUCO có gì mai mình lấy mấy ra chụp rồi up lên cho cả nhà cùng xem hihihii

5. tringuyentg

tringuyentg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    hải quý thì cho ăn thức ăn tươi, bắt lấy tép lột rùi rửa thật sạch, dùng cây gắp đưa 1 lượng vửa phải vào thẳng cái miệng của nó, tuần nên cho ăn 1 lần thì quỳ sẽ lớn và đẹp ra (bất cứ loại quỳ), chúc bác thành công

6. PARASUCO

PARASUCO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    Đang tìm hải quì đỏ hoặc xanh, tím mà tìm mãi không ra . Dạo này toàn hải quì vàng . Bác nào thấy chỗ nào có phím mình phát nhé .

7. tringuyentg

tringuyentg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    bác muốn có thì alo ra Nha Trang kêu nó lặng kiếm, chừng nào có thì alo, chịu giá cao là có hàng đẹp chơi thôi

8. hoangminh18

Thích đã nhận:
    39
    vậy mình có anh đang ra ngoài đó nói anh bắt mới được, mới nuôi được em quỳ trắng giờ thêm đỏ vàng tím là ok rồi hhihihihii, nhận tiện hỏi sao mình cho quỳ ăn nó nhả ra vậy mình dành phải lôi tôm ra kỏi bể

9. mapdet

mapdet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    bác cho nó ăn vừa phải thôi, đừng cho một lần nhiều quá, bỏ ngay giữa miệng của nó đó. Nhà e lúc đầu không biết nên nó cũng lè ra như vậy đó. Nhưng bác bỏ ít và đúng từ từ thì nó quen sẽ ăn thôi. Mai mốt bác để gần thôi là nó cuốn luôn vô mồm, khỏi cần dâng tận miệng. nhà e cho ăn hai ngày một lần, gồm tôm và nghêu băm nhuyễn. nó to phát khiếp, nhiều khi cá mà đuối bơi ngang qua là ảnh xử lý giúp luôn, an toàn vệ sinh môi trường. Khỏi phải vớt xác e nào cả. hihihihihihi........................