Xin ý kiến !!!

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi Red, 7/4/11.

1. Red

Red Well-Known Member

Thích đã nhận:
    203
    Người mới lại làm phiền! hì hì

Hồ làm hồi tháng 1, do thay đổi cây trồng vật nuôi mãi cho nên tới giờ vẫn chưa đâu vào đâu.
    #:-S

Hồ 100x 40x50 ( hồ nuôi la hán cũ)
    Phân nền: do lúc mới chơi ko nghiên cứu kỹ nên chỉ ra tiệm mua đại 1 lại phân nhật j đó ko rõ đổ vào đại :-S sau này chăm thêm mớ phân BonBon!
    Lọc: máy lọc nuôi cá cũ
    Co2 :bình chế

[​IMG][​IMG]

phần góc trong bên trái em trồng Sunset làm cây hậu cảnh, cây trồng thưa vẫn lên chòi non nhưng sao những cây mọc cao thì lá từ gốc tới gần ngọn bị vàng và rụng đi chỉ còn chừng 5-6 đốt thân là có lá thôi! nhờ các anh chẩn đoán nguyên nhân!!!

Còn trân châu nhật thì bò nhiều lắm nhưng em để ý thấy những dây đã bò lâu thì bị rữa thân là đứt từng đoạn,em tưỡng thiếu phân nên em chăm thêm BonBon vào nhưng cũng ko khá hơn.Phần tcn ở mép kiếng thì khi bò tới "vùng đất" này thì nó cũng ngũm ngay cả phần ngọn non đang bò, em nghĩ là do phần kiền đục ở trên ngăn ánh sáng đèn chiếu xuống phải zậy ko mấy anh???:confused:

muoivankhatmau and henrytep like this.
  2. canhthitbo

canhthitbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    bác cũng ít bài giống em, mà setup đẹp quá nhỉ. Ko biết Bonbon dùng có được ko bác.

3. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Nhìn cây cối xanh khỏe là thấy thích rồi!
    Cái nền sát kính trước nên san cho phằng tù trái qua phải, chỉ để dốc từ trong ra thì thoáng hơn, cây lưỡi bò lớn quá nên cho ra sau khối lũa chính...

4. xlongx

xlongx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    nhìn sunset của bác này sao đẹp thế , chẳng bù cho sunset mình xấu mù lại toàn bị thối rễ chán quá đi mất

5. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    có thể do bonbon nên tran châu nhật bị rữa................

6. K5cafe

K5cafe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    chắc anh chơi cũng lâu rồi, mới chơi sao có được hồ đẹp thế này, nhìn thích quá

7. Red

Red Well-Known Member

Thích đã nhận:
    203
    Tại em bố trí hồ ở góc trong phòng khách nên em setup kiểu đó để nhìn theo 2 hướng như ảnh 1 và 2 luôn! còn cây đó mà nhổ lên chắc giống như đào 1/2 nền lên zậy ( rễ ra dữ lắm rồi), cây đó là cây muỗng xanh đó anh, tai em trồng chổ đó nhiều sáng hay sao mà nó ra lá dài gấp 2-3 lần luôn!

8. Red

Red Well-Known Member

Thích đã nhận:
    203
    ko phải sunset đâu bạn ơi! cây đó mình mua ở Thủy Mộc có 2 màu xanh và cam em trồng xen kẻ mà ko bít tên, còn súnet thì ở góc trái phía trong bị gốc lũa che rồi, nhìn èo uộc lắm!

9. Red

Red Well-Known Member

Thích đã nhận:
    203
    chắc ko phải đâu ?! tại vì bị rữa trước rồi em mới chăm BonBon vào sau đó

10. Red

Red Well-Known Member

Thích đã nhận:
    203
    em mới zô chưa rành về các thanh công cụ nên hình như em pót nhằm ý kiến wa chổ nào mất rồi!
    Hồ em đặt ở góc phòng khách nên em setup theo kiểu đó để nhìn theo 2 hướng như hình 1 và 2! còn cây đó giờ mà nhổ lên chắc tạo 1 lổ to lắm! Cây đó là cây muỗng xanh đó anh, chắc tại trồng ở vị trí nhiều sáng nên nó ra lá dài gấp 2-3 lần luôn.

11. Red

Red Well-Known Member

Thích đã nhận:
    203
    Mình cũng mới xài thôi! BonBon là phân nền của công ty Thủy Mộc đó bạn , nghe nói xài chỉ sau phân ADA thôi!

12. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    hừm về bon bon thì mọi ngừoi phải hỏi mấy anh có kinh nhiệm ấy, còn ngoài bác mình thấy ít người chơi lắm...