xin ý kiến

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi baotan267, 18/9/06.

1. baotan267

baotan267 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    nhà em diện tích eo hẹp nên chỉ chơi 1 hồ 1m*70*50 thôi, có nuôi cả một đôi hồng két be xíu khoảng 4cm, 3 dĩa khoảng 4cm, 6 con neon, 5 con thần tiên cũng bé xíu và mấy con cá nhỏ khác. Vậy xin tham khảo ý kiến các chuyên gia hồ em như vậy có cần bỏ bớt ra ko ạ.
    Thông tin : đôi hồng két hiền khô, chỉ tội ham ăn thôi. mấy chú thần tiên cũng dzay, em nuôi lúc mới đẻ.:D, nhiệt độ lun ở 29 thì có sao không???

2. thanhliêm

thanhliêm Guest

bây giờ, cá còn nhỏ, bạn nuôi như vậy thì không sao nhưng khi cá hồng két lớn lên, nó mà đói là nó thịt cá neon ngay thui!. Mật độ hồ của bạn như vậy thì không sao, hồ cá của mình còn dử hơn bạn nhiều: hồ dài 135cm, sâu vô 40cm, cao 50cm; mà mình nuôi như thế này nè:
    -15 ca ali nhỏ( phượng hoàng châu phi, hoàng tử châu phi)
    -4cá ali lớn( 2 vàng chanh, 1 đỏ, 1 trắng ngọc)
    -1 rồng 9 sừng
    -4 dĩa da beo
    -12 cá chuột
    -2 cá lau kiếng
    -18 cá la hán( to cở 2,5 ngón tay rồi, 16 hoàng kim,2 rồng)
    -2 cá sê cam
    -2 cá phượng hòang
    -và cuối cùng là 1 em kim thơm( em nó hơi bị mắc cở nên khó chụp hình):laughing: =))
    Mình nuôi nhiều loại cho giống biển vậy mà!

3. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Ủa la hán của huynh khôn g sực mấy con kia àh.Hồ nah rộng quá ha.Chẳng bằng hồ em có 1m,40,60 hà .Nhưng em chỉ nuôi cá vàng .Không biết nên nuôi gì thêm ha

4. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Trời,bác thanhliêm này nuôi nhìu wá!!!Hồ có 1,35m mà nuôi tới 51 em!!!Khủng khiếp!!Khủng khiếp wá!!!!Mà bác nuôi dc cũng hay thật,chắc 2 ngày thay nước 1 lần wá!!!
    Bác baotan nuôi như vậy cũng dc nhưng e rằng sau này cá lớn thì bác chắc chắn mệt mỏi!!!Bác phải tính khi nó lớn chứ!!!Với lại e rằng 1 số loài sẽ..xực lẫn nhau í!!!
    Theo em nên có Đĩa,neon,thần tiên là dc rùi!!

5. baotan267

baotan267 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    cám ơn các bác góp ý...mấy thằng hồng két thì tham ăn như lợn, nó béo uc ịch như hột mít vậy... sáng ăn trùng huểt, chiều xơi thịt bò, đôi khi tôm hihihi...mà em thấy con cá dĩa beo của bác thanhliem sao giống cá nâu quá, ở chỗ em nó gọi là cá nâu mà, cặp này hinh như 50-70k... m cho em nhiệt độ khoảng bao nhiu là hợp lý ạ???