XO SuperRedSyn có hột bự hột nhỏ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi phu, 13/11/07.

1. phu

phu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    xin chào các anh!

em mới mua 1 hủ XO SuperRedSyn màu đen loại vừa lên màu và lên đầu. Em đã kiểm tra lớp giấy bạc trên miệng hủ rất đẹp và rất khó bóc ra, nhìn nó hơi lỏm xuống. theo kinh nghiệm của các anh thì đó là hàng thật. Nhưng khi khui ra cho cá ăn thì em thấy viên thức ăn không đều nhau, có hạt bự hạt nhỏ, mùi thức ăn thì rất thơm (thơm mùi tôm), màu thì củng đẹp. Anh nào đã từng cho cá ăn qua XO loại này thì cho xin ý kiến với! Em không hiểu sau viên thức ăn lớn nhỏ như vậy?
    xin chân thành cảm ơn!

2. tuiday

tuiday Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn xem lại vỏ hộp có ghi medium&large size thì đúng rồi, còn nếu chỉ ghi có 1 cỡ thì .........chắc bị trộn rồi

3. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng rùi trên hình nó chỗ cái size thức ăn có để là medium&large (trung bình và lớn ). theo mình bik thì thức ăn này là tổng hợp của loại lên gù và màu, thức ăn nhỏ là lên gù và hạt lớn là lên màu chứ ko phải giả gì đâu

4. viethung

viethung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    đúng vậy đó bạn, yên tâm đi cứ thế mà cho ăn, thức ăn nhỏ là lên gù và hạt lớn là lên màu chứ ko phải giả gì đâu

5. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    bạn mua XO ở đâu vậy? cho mình địa chỉ dc ko? bây giờ chẳng biết mua chỗ nào cho bảo đảm :(

6. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chào bạn
    Chỗ nào bán cá kiểng cũng có bán mà. Xo đang thông dụng trên thị trường lắm. Còn hàng xịn thì nó có bọc giấy bạc bên trong và ghi chữ ocean free là thiệt đó. Cứ vô tư mua đi đừng đi xa mà mệt người nhá.

7. phu

phu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    To biquangphuc: Bạn có thể ra tiệm cá nằm trên đường Đinh Tiên Hoàng, đoạn gần ngã tư nguyễn đình chiểu có tiệm cá bên tay trái. 65k 1 hủ XO.