XO và VIKING cái nào tốt hơn???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi HacDinhHong, 20/10/07.

1. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại thức ăn dành cho cá LH. XO thì anh em dùng nhiều rồi, hiệu quả như thế nào thì mọi người cũng đã biết. Còn Viking là loại mới ra không biết hiệu quả ra sao? Cửa hàng quảng cáo là tốt hơn XO, vừa lên đầu lên màu gì đó. Loại XO vừa lên đầu lên màu thì không có hàng. Vậy anh em nào đã xài Viking rồi thì cho mình chút ý kiến nhé. Giá cả 2 loại cũng gần tương đương nhau. Giá tại Phượng Hoàng LH sáng nay 20/10 như sau:
    XO: 60K
    JBL hộp lớn: 240K
    Viking (loại lên màu lên đầu): 70K
    Không dám hỏi nữa vì sáng sớm hỏi lung lung mà không mua thì b-(

2. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    nói thật mình khuyên bạn ko nên mua ở đây, mình có mua 1 hộp XO Humpy Head mà cá ăn vào hình như bị sình bụng, còn JBL Hồng Anh và Cao Quý bán 300k, ở đây chỉ có 240k. Mình thấy vô lí quá nên cũng ko dám mua luôn, thành ra mình đợi HA có hàng rồi qua đó mua JBL(hình như tuần sau), ko phải là quảng cáo mà mình đã mua xài kết quả rất tốt nên tin tưởng.

3. HacDinhHong

Thích đã nhận:
    2
    @huy820210: Vậy tuần sau HA có hàng hả bạn? Có XO không? Mình chỉ có 1 con LH mà mua JBL hộp to thì xài đến bao giờ mới hết, hộp nhỏ thì viên nhỏ quá. Nếu tuần sau bạn mua JBL thì có thể share cho mình 1/2 hộp được không? Nếu được thì tốt quá

4. mr.smith

mr.smith Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thấy quảng cáo nói viking có hơn 50% đạm( giúp lên đầu), tốt hơn hết!!!!!!!!!
    ko biết ae như thế nào, mình thì chỉ dùng jbl thôi

5. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    mấy bác cho em hỏi cái tiệm Hồng Anh đó ở đâu dzậy? Cho địa chỉ cụ thể càng tốt. Cám ơn nhìu

6. computer1983vn

computer1983vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    đang xài viking cho mấy em cá nhỏ nè,đầu bung khá lắm.nhưng cá có dấu hiệu đường ruôt không nên cho ăn,vì nó dễ dẫn đến năng hơn(theo kinh nghiệm mình).chắc do đạm cao quá.nói chung tốt.mà mới nên chắc chưa có hàng giả

7. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    XO có tới 58% đạm lận đấy (loại lên gù).mình thấy giá thì ko có quan trọng đâu, có người mua giá cao cũng trúng phải hàng giả đấy, tại chủ tiệm cũng ko bít nữa mà, Hiện nay giá chưa niêm yết nên nhiều chỗ tự nâng giá lên vì thế có cửa hàng bán rẻ, cửa hàng bán mắc, nhưng chủ yếu là hàng có thật hay ko thôi!

8. singingsong

singingsong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tui xài XO nè hiệu quả khỏi chê xài gần 1 năm rùi cá lên đầu rất tốt màu đẹp còn viking thì ko biết nửa vì xài thử mới biết đang xài thử mới tháng chưa thấy kết quả rõ ràng cho lắm ....

9. HacDinhHong

Thích đã nhận:
    2
    Vậy khi nào có kết quả bác cho mọi người biết nhé. Mình đang tìm mua XO super red syn nhưng chỗ nào cũng nói hết hàng cả

10. kimcuongxanh288

kimcuongxanh288 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    VIKING cũng tốt lắm đó , pác xài thử đi , bung đầu tốt lắm ...

11. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Loại nào cũng tốt . Quan trọng là túi tiền của bạn. Theo mình protien cao thì dễ lên đầu mà XO thì 58% Protien còn Viking bao nhiêu mình chưa thử. Mình xài xo lâu rồi thấy cũng được. Nhưng nhớ là chỉ cho ăn phụ thêm chứ tập trung vào nó nhiều quá viêm túi đó. HIII. Chào nhá

12. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Viking 58% protein,,,lên đầu hay kô là do gien cá thôi,thực phẩm chỉ hỗ trợ cho cá đã có gien đầu.