Xung quanh chuyện xử lý và góp ý

Thảo luận trong 'Thông báo - Hoạt động - Góp ý' bắt đầu bởi temcon, 7/6/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. temcon

temcon Banned

Thích đã nhận:
    449
    Ông cảnh cáo Tem vì gây mất đoàn kết? Ông hiểu thế nào là Đoàn kết mà dám đưa ra lời cảnh báo một cách bừa bãi thế? Hay Ông nghĩ Ông là MOD muốn cảnh cáo thế nào cũng được?
    Tôi nghĩ chính Ông đang muốn Gây mất đoàn kết thì chính xác hơn đấy.

Tôi yêu cầu Ông đưa ra tất cả những gì được Ông coi "có những comment gây mất đoàn kết", kể cả những hành động ngoài đời có thể coi là gây mất đoàn kết ở CLB Thủy sinh HP cũng như quan hệ với TS Hà nội, các nơi khác và yêu cầu Ông đính chính và xin lỗi Temcon công khai trên 4rum.

Temcon coi đây là sự xúc phạm với cá nhân mình và muốn nó phải được làm cho rõ ràng.

Ông qua đây cho đúng chỉ mục Topic: http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=66329

Last edited: 7/6/10
  2. temcon

temcon Banned

Thích đã nhận:
    449
    Yêu cầu MOD Coi77 giải thích, đính chính và xin lỗi

Gửi BQT ABV
    Tại Topic CLB Thủy sinh HP, không hiểu vì lý do gì mà MOD Coi77 lại có 1 phát ngôn hết sức hồ đồ, phiến diện và mang tính chất xúc phạm thành viên
    Temconi yêu cầu Coi77 đưa đưa ra tất cả những gì được coi "có những comment gây mất đoàn kết", kể cả những hành động ngoài đời có thể coi là gây mất đoàn kết ở CLB Thủy sinh HP cũng như quan hệ với TS Hà nội, các nơi khác và yêu cầu MOD Coi77 đính chính và xin lỗi Temcon công khai trên 4rum.

Temcon coi đây là sự xúc phạm với cá nhân mình và muốn nó phải được làm cho rõ ràng.

hoquockiet, PhongTrang and aeolus like this.
  3. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Các thành viên HP rất nhiệt tình đi tham dự SN ABV lần thứ 6, không riêng bác Khiu ở HP lên mà còn có bác balian nữa, 1 số thành viên HP đang công tác ở HN cũng tham gia tròn 1 mâm, bác không đi đừng phát biểu linh tinh.

Lúc đầu bác đăng ký tham gia dự sinh nhật, sau bác thấy có mỗi bác Khiu đi được bác cũng xin thôi chưa kể vào còn phát ngôn linh tinh, việc tổ chức được 1 buổi gặp mặt anh em là quý rồi, bác phát biểu là tiền thế này thế kia nói thật là không tích cực cho lắm, nếu bác là thành viên tích cực em nghĩ bác không nên phát biểu như vậy. Đây là cả 1 sự đóng góp của nhiều thành viên của thủy sinh HN, HP nói riêng, của cả cộng đồng ABV nói chung, em e là những phát biểu của bác chắc chắn không hay ho gì đâu.

4. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Các thành viên HP rất nhiệt tình đi tham dự SN ABV lần thứ 6, không riêng bác Khiu ở HP lên mà còn có bác balian nữa, 1 số thành viên HP đang công tác ở HN cũng tham gia tròn 1 rất nhiệt tình, bác không đi đừng phát biểu linh tinh.

Lúc đầu bác đăng ký tham gia dự sinh nhật, sau bác thấy có mỗi bác Khiu đi được bác cũng xin thôi chưa kể vào còn phát ngôn linh tinh, việc tổ chức được 1 buổi gặp mặt anh em là quý rồi, bác phát biểu là tiền thế này thế kia nói thật là không tích cực cho lắm, nếu bác là thành viên tích cực em nghĩ bác không nên phát biểu như vậy. Đây là cả 1 sự đóng góp của nhiều thành viên của thủy sinh HN, HP nói riêng, của cả cộng đồng ABV nói chung, em e là những phát biểu của bác chắc chắn không hay ho gì đâu.

Việc thành viên temcon cố tình đăng ký thêm nhiều nick phụ để spam, mặc dù đã nhắc nhở những thành viên này vẫn cố tình vi phạm. BQT cũng sẽ có các hình thức xử lý thích đáng với thành viên temcon. Còn mức độ thành viên temcon spam thế nào, các thành viên chắc cũng biết không phải kể ra đây.

Kính báo!

5. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bị sứt một miếng khó mà hàn gắn đấy Bác Temcon ơi.

binhchau, cobber, teptambot and 8 others like this.
  6. temcon

temcon Banned

Thích đã nhận:
    449
    Xin lỗi Ông nhưng phải nói 1 câu rất thẳng: Ông bị thần kinh hay không hiểu ngữ nghĩa Tiếng Việt?
    - Tôi trả lời bài cảm ơn của Anh Cảnh với nội dung "Hình như tốt qua có một mình đ/c Khuê đi được. Rất lấy làm tiếc Anh Cảnh ơi" là bởi vì Tôi rất lấy làm tiếc khi không tham được và Tôi chiều đi Off với AE Hải phòng có hỏi những người đi HN tối qua và được biết có Khuê, ảnh chụp SN SBV cũng chỉ thấy có Khuê và tôi cũng đã phải dùng đến từ "Hình như".
    - "Theo Em biết thì việc đặt tiệc ở vị trí đó có giá phí cũng không "bình dân" lắm -> Có sẵn cái link đăng ký Dự tiệc sinh nhật ABV đấy, các Cụ đăng ký cho cẩn thận." Câu này Tôi nói ngay sau bài của Dé về vấn đề đăng ký đi dự SN ABV. Bản thân tôi đã đăng ký và vì lý do riêng tôi đã phải đăng lại trên chính Topic đó lý do và xin lỗi rất đàng hoàng. Chính vì biết giá đặt tiệc trên đó không phải nhỏ và trước đó cũng biết nhiều AE Hải phòng có ý định đi -> Post những lời đó nhằm mục đích bảo AE đăng ký 1 cách cẩn thận, không đi được mà vẫn đăng ký sẽ gây lãng phí, nhiều thứ bất tiện cho Ban tổ chức.

Ông dựa vào 2 điều này và dựa vào cái sự mù mờ về ngữ nghĩa Tiếng Việt mà đưa ra lời cảnh cáo Temcon. Hết chỗ nói và cực kỳ khó tưởng tượng.

Fairytale thích bài này.
  7. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789

Vẫn cố tình không hiểu và còn phát biểu này nọ này.
    Không phải phân tích, và chẳng có gì là khó tưởng tượng. Em copy cái commetn này trong quán cafe HP ra đây cho mọi người cùng đọc và phân tích hộ em.

8. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Anh không xứng đáng là thành viên của Diễn đàn Aquabird với những lý do sau:
    - Thiếu tôn trọng người quản trị trên ABV.
    - Gây mất đoàn kết giữa 2 CLB thủy sinh Hải Phòng và CLB Cá đĩa thủy sinh Hà nội.
    - Pót bài không đúng nơi quy định.
    - Quá nhiều bài viết không đi đúng chủ đề thành ra spam.
    Tạm biệt anh Tem con.

cobber, minhduc123, linkin and 13 others like this.
  9. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Nhân sẳn topic này mình cũng nói những suy nghĩ của mình :

Có những trường hợp thành viên nhiệt tình quá có thể gây ra căng thẳng : dễ thông cảm và mọi người không cần làm tình huống thêm căng thẳng .

Có một số ít trường hợp chỉ muốn tạo ra căng thẳng : rất dễ nhận ra và cũng chẳng cần kéo dài sự căng thẳng làm gì , càng kéo dài là càng làm giúp cho người đó đạt mục đích .

Mình nghĩ là Mod nên mạnh tay ở trường hợp thứ hai và chỉ cần nhắc nhở ở trường hợp thứ nhất .
    Cách giải quyết sáng suốt của Mod sẽ giúp giữ lại được người nhiệt huyết thật sự ! Ngược lại thì diễn đàn sẽ mất dần những gì đã gầy dựng được .

binhchau, Muggle, Đ_Phu and 15 others like this.
  10. phamtungvov

phamtungvov Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    134
    Em đồng ý với ý kiến của bác Thịnh.Và cũng đọc nhiều bài của bác Temcon.Tóm lại là rất Từ Huy và Đoàn chuẩn

11. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    - Em nghĩ BQT đã nhắc nhở , cành báo khi thành viên ở trường hợp thứ 1, nhưng thành viên không hợp tác và cố tình gây căng thẳng thêm nên trở thành trường hợp thứ 2.

12. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Trên đây là tin nhắn của bạn Temcon gửi cho mình với nội dung đã được mình lược bớt nhằm làm tình hình nhẹ nhàng hơn mà mọi người nên lắng nghe nhiều hơn .
    Theo ý kiến bản thân mình thì Temcon rất có tính cách ( cũng phần nào giống như mình vậy ) , điều đó thật sự làm cho diễn đàn có những vấn đề để bàn luận một cách tích cực . Cũng có thể đã có những hiểu nhầm đáng tiếc dẫn tới những sự việc không đáng có trong những ngày qua !
    Liệu trước tới nay trong những tình cảnh tương tự có ai đã từng viết những lời rất ư là tình cảm và rất thật như Temcon hay chưa ? Mình cho là chưa có và từ điều này nói lên cái gì thì các bạn cứ suy nghĩ .
    Mình vẫn dành rất nhiều thiện cảm cho môt người chưa quen nhưng rất có phong cách , rất thẳng thắng và có sự cầu tiến ... Mình chỉ mong các diễn đàn Thủy sinh có nhiều những nhân vật như vậy hơn nữa .
    Cho dù sự việc đã xảy ra và kết quả thế nào thì mình cũng chỉ mong là mọi người hãy bình tâm và có một cái nhìn thoáng hơn trong tương lai .

Phải có tiếng nói từ tâm tư thì suy nghĩ mới thật và việc làm cũng sẽ có ý nghĩa .

Last edited: 8/6/10
    cadn, Kungfu, Muggle and 14 others like this.
  13. khuedhhh

khuedhhh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,262
    Kính gửi BQT và toàn thể anh em trên diễn đàn ABV:

Từ hôm đi dự SN ABV lần thứ 6 trên HN về tới hôm nay do công việc hơi bận nên em không vào diễn đàn. Việc nick temcon thành viên của CLB Thuỷ sinh HP bị banned nick xảy ra làm em cũng hơi ngạc nhiên. Theo bản thân cá nhân em là thành viên của CLB Thuỷ sinh HP cũng như của diễn đàn ABV xin có vài suy nghĩ như sau:

temcon là một thành viên mới của CLB Thuỷ sinh HP và qua một thời gian sinh hoạt cùng anh em, temcon cũng là người thích và đam mê thủy sinh, hay tìm hiểu học hỏi các kinh nghiệm trên diễn đàn và là người nhiệt tình, có tâm huyết… Nhưng temcon hay phát ngôn thái quá nhất là trên diễn đàn, nhiều khi có thể nói là hơi ngông, dễ gây cảm giác khó chịu và bực mình cho các anh em, đồng thời cách hành xử nhiều lúc chưa hợp lý.

Việc xử lý của BQT diễn đàn khi một thành viên có lời lẽ thiếu tôn trọng là điều hoàn toàn đúng đắn với nội quy, nhưng có lẽ ngay đầu tiên cần nhắc nhở temcon vì những câu phát biểu trước đó và yêu cầu giải trình rõ ràng, nếu không sẽ cảnh cáo và có hình thức khác để xử lý.

Thái độ của temcon phản ứng khi bị BQT cảnh cáo là thiếu kiềm chế, không nên xử sự một cách bức xúc và thái quá như vậy.

Đầu giờ sáng nay em có trao đổi với chabumkun và balian về việc này và cũng đã định thay mặt tập thể CLB Thuỷ sinh HP sẽ xin BQT có hình thức xử lý linh động và phù hợp hơn như cảnh cáo, banned nick một thời gian để làm gương. Tuy nhiên đến cuối giờ sáng thì em có nhận được tin nhắn từ BQT diễn đàn về việc temcon đã mang cả chuyện này sang bên diễn đàn khác là TSO bình luận với nội dung theo đường link như sau:

http://thuysinh.org/forum/showthread.php?t=5356&page=6

Thật lòng em thấy sự việc đang là xử lý nội bộ của anh em trong diễn đàn, bây giờ mang sang diễn đàn khác sẽ là to chuyện vì đấy lại là việc của cả BQT cũng như của tất cả anh em thành viên trong diễn đàn. Đây mới là việc thực sự gây mất đoàn kết và uy tín của các anh em trong diễn đàn ABV của chúng ta. Do đó em xin có mấy ý kiến như sau:

- Nếu temcon bình luận như vậy trước khi bị BQT banned nick thì ủng hộ việc BQT banned nick temcon vĩnh viễn, không cho tham gia các hoạt động dưới bất kỳ hình thức nào của diễn đàn ABV và dưới bất kỳ nick nào. Đồng thời tập thể các thành viên CLB Thuỷ sinh HP cũng sẽ khai trừ temcon do những phát ngôn và những hành vi thái quá trên.

- Nếu temcon bình luận như vậy sau khi bị BQT banned nick thì có thể thông cảm khi thiếu bình tĩnh, nóng vội đã có những phát ngôn bức xúc, bừa bãi... Nhưng vì việc đưa chuyện sang diễn đàn TSO thì temcon mới là người phải đứng ra xin lỗi BQT và tất cả anh em trên diễn đàn nếu còn muốn sinh hoạt bên diễn đàn ABV của chúng ta. Cũng mong nếu temcon bình tĩnh, suy nghĩ thấu đáo về những chuyện đã nói trên thì “đánh kẻ chạy đi chứ ai nỡ đánh người chạy lại”, BQT có thể vẫn banned nick temcon một thời gian nhất định nào đó để xem xét và đưa ra các quyết định hợp tình hợp lý…

Last edited: 8/6/10
    Kungfu, Muggle, Dungnv and 8 others like this.
  14. PhongTrang

PhongTrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    263
    Em xin phép mọi người cho em nói 1 số ý kiến của mình
    Đầu tiên: em là 1 thành viên còn ít tuổi. Nếu có gì sai trong lời ăn tiếng nói thì mọi người bỏ quá
    Theo em thì chuyện cũng ko có gì là to tát cả. Chung quy cũng chỉ là hiểu lầm. Em đọc lời của cả bác tem và bác coi rồi.
    Theo em đc hiểu thì vì 1 sự hiểu lầm mà nick tem bị cảnh cáo. Nhưng vì những hành động abc...xyz lại trở thành lỗi nặng
    Nhưng em thấy tem cũng đã giải thích và theo em thì cũng có lý
    Người Vn mình có câu 9 bỏ làm 10. Vậy có gì đâu mà phải căng thẳng.
    ABV là 1 sân chơi chung cho tất cả mọi người. Vì vậy sự đoàn kết, giải trí, giao lưu với nhau là điều quan trọng nhất.
    Theo ý kiến của em bây h thì cũng ko cần biết ai đúng ai sai. Mỗi người nhường nhau 1 chút là ok thôi
    Đó là 1 vài ý kiến của em. Nếu có sai sót ở đâu thì mong mọi người bỏ quá

desperator, Đ_Phu and tienbm like this.
  15. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461

Mình tin là viết sau khi bị Ban
    Riêng mình đọc câu này thì thấy temcon chưa sa đà vào gợi ý của người hỏi, có thể hiểu bức xúc từ câu hỏi này:
    nhưng sau đó temcon không có ý kiến gì thêm
    Hiện tại thì nick temcon vẫn trong tình trạng bị banned do có lời nói thiếu tôn trọng khi nóng ảnh hưởng đến người quản trị, đáng ra bình tĩnh trao đổi thì tốt hơn
    Theo mình việc dừng lại không trao đổi sa đà ở bên ngoài ABV cũng đáng được ghi nhận
    Việc của temcon nên gắn với CLBTSHP, dù sao cũng đã nhân danh hội viên và hoạt động chung với CLB, cũng như đã trao đổi với các thành viên HP, rất mong thông qua hội viên CLB hỗ trợ và temcon có thiện chí tốt, CLB thủy sinh HP có đề nghị thì BanQT sẽ xem xét việc mở lại nick của temcon đồng thời với việc bỏ đi các nick phụ của temcon

Muggle, ntnam21, bienxanh and 7 others like this.
  16. Fairytale

Fairytale Banned

Thích đã nhận:
    3,293

Nhiều người khuyên Temcon kìm chế, bình tĩnh... và đây là lịch trình bình tĩnh của Tem:
    - Ngay sau khi bị coi77 có bài "Cảnh cáo" -> Nhắn tin cho Khuedhhh xin số phone của Coi để hỏi, giải thích, đến nay không thấy trả lời.
    - Nhắn tin cho Khuê, Trường và các AE khác ở HP yêu cầu giúp đỡ, can thiệp -> Không 1 bài nào được post lên trong suốt 24h dù là mắng Temcon trên Topic của CLB Hải phòng.
    - Dùng nick mới viết rất nhiều nhưng đều không được Kiểm duyệt cho lên.
    - Post bài và thấy bị Band nick, bị xóa -> Đi ngủ, sáng hôm sau viết thư bằng nick Fairytale gửi những người Anh lớn tuổi mà Temcon biết cùng tất cả AE CLB Thủy sinh HP. Không ai trả lời cho đến lúc này. Nội dung nó đây.
    - Sau khi thấy bài của Khuê, của Anh Tiến thì đã mượn nick mythuatHP post bài dài bầy đồng thời copy sang Topic này -> Ngay lập tức bài bị xóa, nick mythuatHP bị band -> Sôi máu cho nguyên văn sang TSO và gửi thư cho vài người cùng nội dung trong đó có Anh Trường Thịnh

Thưa các Bác!
    Nếu các Bác là Em, các Bác có thể bình tĩnh ngồi viết một bức thư dài gửi cho Anh Tiến, Anh Cảnh, Anh Vĩnh, Anh Hưng... và 1 bài comment cũng dài không kém để dãi bầy khi các Bác bị vu khống, đặt điều, bị band nick, bị xóa bài rồi bị khôi phục Topic đã bị xóa được (nghiên cứu cẩn thận) với mục đích dùng số đông để áp chế, bưng bít dư luận... như Em không?

Bài này rất cả thể cũng không được đưa lên và Temcon tiếp tục phải dùng đến phương pháp nhắn tin cho từng người để họ có cách nhìn tổng thể hơn, để đánh giá và nhận xét không chỉ với cá nhân Temcon mà còn chung cho cách làm việc của đội ngũ MOD ABV

17. chabumkun

chabumkun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,186
    Em xin được quote lại những gì em đã trao đổi qua PM với anh tienbm và các anh em trong CLB để mọi người hiểu thêm vấn đề:
    Mọi người hãy để mình vào địa vị một người bị gán cho một lỗi và không có cơ hội thanh minh (bị ban nick) thì sẽ phản ứng thế nào? Nhất là người tính khí như anh temcon. Tôi cũng biết rằng anh temcon rất mong một cơ hội để được bày tỏ và đã không ít lần tìm cách bày tỏ (như phần anh Trường Thịnh đã quote) với những lời lẽ rất chân thành, và khi sự chân thành không được hiểu rõ thì phản ứng tiêu cực là điều sẽ xảy ra, chúng ta cũng nên thông cảm. Tại sao anh temcon lại gọi CLB HP là rùa rụt cổ??? Vì anh ấy mong được sự lên tiếng của anh em trong CLB, nhưng chúng ta đã không lên tiếng ngay mà để sự việc đã đi quá xa. Tôi đã PM phần trên trao đổi với anh Tienbm nhưng tôi nghĩ rằng mình cần công khai tiếng nói của mình cho chúng ta cùng hiểu.
    Với tư cách là một thành viên trong CLB HP tôi khẳng định:
    - Không có chuyện temcon phát ngôn gây mất đoàn kết nội bộ;
    - Temcon không lôi kéo chia rẽ mọi người và gây hiểu lầm giữa các CLB HN và HP;
    Còn những vấn đề khác kéo theo từ khi anh temcon bị ban nick xin phép không đề cập đến nữa.

18. teptambot

teptambot Mod nội ngoại thất

Thích đã nhận:
    1,392
    Là 1 ng có nhiều ý kiến trái triều với anh Temcon trên diễn đàn e xin đc nêu lên ý kiến của mình, xin mở đầu ý kiến của e bằng trích dẫn của bác TT ở trên, theo e cái ranh giới giữa loại 1 và 2 của bác đưa ra nó khá là mong manh và đánh giá dựa nhiều vào cảm quan của bản thân mỗi người. Có thể trên lập trg của bác TT anh Temcon thuộc loại 1 nhưng nếu đứng trên lập trg của e nó lại là loại 2 vì sao vậy!

Thứ nhất là sự tôn trọng, anh tôn trọng ng ta trc thì lức đấy hằng yêu cầu ng ta tôn trọng bản thân mình, mod cũng là ng cũng sẽ có nhưng sai sót, nhưng khi muốn phán xét điều j hãy đứng vào vị tró và xem nó ntn, theo dòng nhưng comment xem lại chắc hẳn phần lớn chúng ta sẽ hiểu vì chúng ta là ng lớn cả rồi ko phải như trẻ con mà phải lôi chính tả câu từ bẻ chữ ra mà gân cổ cãi vã làm gì cả.

từ đầu mới vào diễn đàn nghe anh temcon bảo mình thích nói thẳng vào mặt đã rất ấn tượng với anh nhưng cái ý muốn mọi người nói thẳng anh lại nói mù mờ vòng vo nhiều quá làm thành một vụ hiểu lầm=)) bây h mọi ng hiểu thẳng thì anh lại bảo mọi ng mù mờ:D

vâng thưa anh Temcon đọc nhưng dòng này của anh e tự hỏi teptambot là người ntn, vâng đây ạh:" ngọc thụ lâm phong, anh tuấn tiêu sái, khoan dung, tốt bụng, thật thà , hiền lành, vui tính, hòa đồng,......chắc cả thêm thân thiện với môi trường nữa=))" như thế được ko? xin phải tự nói với bản thân rằng" nhầm rồi teptambot ạ, soi gương lại đi!" bản thân con người anh như thế nào ko phải anh cứ nói ra là được như vậy, anh sống như thế nào, chơi với bạn bè nt ko phải anh viết vài dòng là nó sẽ thành như thế, tự bảo mình là siêu nhân ko có nghĩa là anh bay đc trên trời, cứu cả thế giới mà đôi khi chỉ là anh mặc quần trong ngoài quần dài như siêu nhân
    View attachment 1494

Vậy bản thân tôi nó ntn, chơi với mọi ng lâu nay, teptambot trên diễn đàn ABV và offline bên ngoài a e nào tiếp xúc chắc đã hiểu đc phần nào và nhận định teptambot là ng ntn ko cần tự mình phải nói ra:D

nhưng cái mà a đã thể hiện, hơn 600 bài trong vong thời gian ngắn khi gia nhập ABV( để đạt đến mức 500 bài e mất 2 năm, một năm đọc, tìm hiểu và suy nghĩ trc khi post, năm tiếp theo là post theo nhưng j mình đã học đc và trải nghiệm qua+ spam)-> đống góp lớn ư-> chúng ta cùng đọc lại những gì anh đã viết nhé->trên quan điểm cá nhân của e phần lớn là spam-> vậy cái này là đóng góp hay làm loãng diễn đàn?
    nói ng lại nói đến ta, teptambot có spam ko -> có-> nhiều ko->nhiều lúc off a e trêu là dươngspam-> vậy khác gì temcon?-> khác, tiếc là diễn đàn mất 1 năm dữ liệu nên mất rất nhiều bài nhưng hãy thử đọc lại những bài còn đó sẽ biết mức độ "spam" nó ntn

Có phong cách thẳng thắn chắc ko làm ra nhưng việc tầm phào như lập nik khác spam vớ vẩn gây rối...
    Phải ở trong chăn mới biết chăn có rận, phải chơi rồi mới biết bạn tốt xấu ra sao,sự việc banner anh Temcon hay ko ko phải chỉ mới đây mà theo e đc biết, đã có rất nhiều thành viên đề đạt việc này với BQT từ lâu rồi, nhưng ý kiến đưa ra là spam như vậy gây khó chịu với nhiều người nhưng ko vi phạm quy định fr và nhiều ý kiến cho rằng có như thế câu kéo số lượng bài nhiều cho xôm tụ cũng tốt...ý kiến cá nhân của e 1 diễn đàn nhiều bài ko chắc đã hơn 1 diễn đàn ít bài nhưng chất lượng, chúng ta mất 1 năm bài post nhưng những gì còn lại và những gì chúng ta đang cố gắng phát huy và xây dựng là điều ko thể phủ nhận, ko có 1 teptambot hay ko có 1 temcon chắc chắn ko ảnh hưởng j đến xây dựng diễn đàn cả vì rất nhiều ng cùng đóng góp xây dựng chứ một tay bao h vỗ nên kêu, e tin chắc là như vậy!

e cũng từng làm mod của một số fr hay website nhìn ngoài thì nó to lớn có quyền sinh quyền sát... nhưng rốt cuộc chỉ là ng bt, thú thật nếu ko phải vì công việc yêu cầu e chả bao h làm cả, vì nhiều khi muồn nói mà ko đc nói, muốn làm mà tự kiềm chế mình ko đc làm,vác tù và hàng tổng, hữu danh vô thực, sướng chưa chắc đã đc hưởng mà khổ lúc nào cũng đến tay :))
    Mất 1 năm bài( ko triệu chắc cũng vài trăm nghìn bài) cũng ko đổ đc , vì những ng tham gia vào nó muốn xây dựng nó vững mạnh hơn.

Phật tại tâm! ko phải cứ nam mô cửa miệng là có phật được, Chí phèo hét lên ai cho tao lương thiện, thí sinh năm nào đi thi cũng phản ánh lên án xã hội môi trg làm hại xô đẩy Chí mà quên đi mất tại sao hoa sen "gần bùn mà chả hôi tanh mùi bùn"
    Xích mích mâu thuẫn trên diễn đàn? đầy!-> ko thể tránh khỏi đc cái quan trọng là bản thân mỗi ng cư xử và giải quết với nhau ntn, nói vài lời khiến mọi ng kính trọng và nể phục ko phải chỉ do vài lời đó mà phải do bản thân ng nói nó ntn.

Ngông dễ gây phản cảm, nhưng như bản thân e học và làm về nghệ thuật "ngông" nhiều khi rất cần thiết vì nó tạo nên cái phong cách riêng mà ko phải ai cũng có được, ngông ko xấu, anh có thực lực-anh ngông-> nhiều ng phản bác cái ngông của anh nhưng ko thể phản bác đc cái thực lực của a! nhưng nhiều ng có thực lực ko cần ngông họ vẫn đc mọi ng nể trọng ví dự như trên diễn đnà mình bác TruongThinh,bác Codai... có thấy bao h ngông hay PR gì đâu mà tại sao mọi ng vẫn nể, vẫn coi trọng

Ko tham gia viết bài nhưng thỉnh thoảng e cũng tham khảo và theo dõi thông tin về cá diễn đàn ts khác, ko khó để nhận thấy, Mr. wifi bên TSO chính là anh Temcon cảm nhận cá nhân của e về những bài của Mr. wifi viết?-> đa số là vẹt, 1 con vẹt nhại lại theo câu chữ, phong cách và các ý kiến của bác TT và nhiều thành viên abv, nhiều khi là cop nguyên câu mà chắc chắn là chưa hiểu hết nó ntn....thôi vấn đề này lạm bàn càng thêm đau đầu, e xin nói vui 1 chút về tình bạn ko biên giới của ABV nói chung và thủy sinh nói riêng. Nếu đã nói tình bạn thì cho dù bị chia dẽ hay phá hoại thì nó vẫn sẽ liên kết với nhau, tình bạn ko biên giới tuối tác, mới ngày đầu vào ABV nhiều ng lớn tuổi hơn e rất nhiều, ng đáng tuổi anh, ng đáng tuổi chú bác ban đầu thì gọi a e sau này khi thân thiết thì ng gọi a e, ng gọi chú bác, ts HP thì e biết mặt gần hết các a nhưng quen biết chắc có a Khuê với a Hưng, ban đầu quen nhau đơn giản, e đăng bài mục mua bán, 1 ông ở đâu ko quen ko biết( a Khuê) nhẩy vào cho,tự mất bao nhiêu tiền điện thoại, lại mất công gửi cho mình, thế là quen, a e cả năm chả chém với nhau mấy nhưng lúc mình gặp khó khăn tưởng như có lúc bỏ ts thì ông anh lại là ng đầu tiên "nhẩy vào" khuyên cố gắng chơi ko đc từ bỏ:D những cái đấy mới gọi là đáng quý. Ko quen nhưng e cung biết nhiều a HP như a Des, a VKN chơi cũng thân với a Hải a Dũng..ngoài ra còn rất nhiều tình bạn, a e trong khắp cả nc, từ những ng ko quen biết nhờ có thú vui, nhờ có đam mê, nhờ có ABV mà trở thành bạn bè, a e thân thiết...Đôi lời lan man chia sẻ ý kiến cá nhân của e, nếu thấy có phần nào ko thích hợp xin mod cứ thẳng tay xóa :D

Last edited: 9/6/10
    balian, Muggle, ntnam21 and 4 others like this.
  19. desperator

desperator Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    4,967
    hồi trưa, có một chút thời gian des có vào 4rum và nhận được pm lấy ý kiến của anh Tiembm, des xin phép được không pm trở lại mà trả lời trong mục này để mọi việc được vô tư và thẳng thắn nhưng khi send thì bị lỗi và back lại thì mất nội dung, đang bận nên đành thôi và out. nhưng chiều nay khi đang đi trên đường thì mình nhận được một msm của anh temcon - dường như msm này được gửi tới tất cả thành viên 0313 và cảm thấy rất bức xúc vì dường như sự việc càng ngày càng đi quá xa nên đã có pm trả lời anh temcon và đề nghị anh đừng bất nhẫn như vậy. riêng về những gì xảy ra trên diễn đàn des cũng xin phép có ý kiến như sau:
    - thật sự hôm sinh nhật ABV tại HN khi gặp mặt Coi77 có hỏi des và mấy anh em: ông temcon đâu, có lên không? ông này phải nói rất cá tính, mình rất thích đấy.
    những hiểu lầm ngay ngày sau đó khiến sự việc đã xảy ra và càng ngày càng đi quá xa, bản thân des thì thấy rằng các mod đã xử lý chưa thật sự sáng suốt và công tâm lắm khi dựa nhiều vào suy luận. nhưng giá như anh temcon cũng đã comment rõ ràng như những gì anh giải thích sau đó thì tốt biết mấy( quả thật des cũng hiểu lầm và hơi chuyếnh choáng khi đọc comment đó) , và những phản hồi của anh sau đó càng chuyếnh hơn. nếu anh kìm nén cảm xúc, vì cái tình, vì anh em và cái hơn là thủy sinh mà không phải vì cái tôi thì tốt biết bao.
    từ lần đầu tiên des đã luôn thấy anh là một người nhiệt huyết, có cách đặt vấn đề, tiếp cận rất khác lạ và điều đó cũng giúp cho anh tiến bộ đồng thời nhiều người thu được nhiều thứ. des thích và hâm mộ điều đó. tuy nhiên des không bao giờ đồng tình với cách phát ngôn của anh. không thể nói mình thẳng như Tào Tháo không thích nịnh bợ uốn éo như Lưu Bị rồi thì nói j thì nói. mọi thứ đều có giới hạn, khi nóng càng nhạy cảm. huống j toàn là anh em với nhau, hiểu lầm nào cũng có thể gỡ bỏ để ngồi lại, nhất thiết hay không phải dùng ngôn từ mạnh tới mức xúc phạm.
    thủy sinh đâu quan trọng, chỉ là cây cầu nối. anh em, tình cảm, những buổi cafe, chia sẻ, giúp đỡ cả trên 4rum và ngoài đời, những buổi gặp mặt ở xa tỉnh tíu tít gọi điện... đáng quý hơn gấp nhiều nhiều lần để chúng ta có thể nhẫn nhịn bỏ qua tìm tiếng nói chung.
    đến nhờ thủy sinh, ở không phải vì thủy sinh...
    nếu anh quay lại mong anh xem xét mấy cảm nghỉ của thằng em này

balian, Kungfu, khuedhhh and 8 others like this.
  20. nguyenhunghnhy

nguyenhunghnhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    xin gửi tới ban quản trị aquabird
    tôi là một thàn viên nói mới cũng chẳng phải mà cu cũng không
    tôi vừa là thành viên của CLB HN và HP.
    vừa qua tôi có đọc một số bài viết của anh temcon và các bác, các anh, các em trong phần này
    theo tôi cảm nhận với các bài viết thì hầu hết toàn bới móc các khuyểt điểm, thế các ưu điểm của họ thì có ai công nhận không ?
    tôi xin ý kiến với teptambot không lên tham gia sâu vào chuyện của người khác, và cũng không nên có những bình phẩm . Trước khi viết va làm cái gì hãy nên xuy xét kỹ rồi hẵng làm
    - tôi hoàn toàn đồng ý với nhận định của anh chabumkun.
    - Không có chuyện temcon phát ngôn gây mất đoàn kết nội bộ;
    - Temcon không lôi kéo chia rẽ mọi người và gây hiểu lầm giữa các CLB HN và HP;

Vậy tôi mong các mod xem xét tới các quyết định của mình để anh em có một sân chơi hữu ích,
    có gì sai hay mạo phạm mong các anh các trị thông cảm .

Kungfu, tienbm, desperator and 2 others like this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.