xuống đầu,xuống màu,xuống...

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi max4446, 3/11/07.

1. max4446

max4446 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mình bị nấm đuôi,trị lâu rồi nhưng ko hết,3 ngày đầu mình trị thuốc tím của nhật,cho thuốc trực tiếp vào hồ,mổi ngày 1 gói nhưng ko hết,cách 2 ngày sau mình trị bằng ampi-sf,sáng nào củng vớt cá ra,bôi thuốc trưc tiếp vào đuôi(chô vết thương)4 ngày liền mà cá vẩn ko bớt,3 ngày nay mình ko trị nửa,vết thương thì chưa khỏi,đầu thì xuống,màu thì xuống luôn(màu tối hẳn)châu thì mất,ko con phong độ nửa,nhưng ăn uống thì bình thường,ae có cách nào hay giúp mình trị bệnh cho nó đi,nhìn thấy tội lắm,sáng mình cho ăn nửa con tôm với 1 viên lên màu của xo,trưa thì 10 viên lên châu của xo,tối thì 10 viên lên đầu và 2 viên lên màu,ae thấy như vậy có đươc ko,ae giúp mình làm sao cho cá có phong độ như trươc nha và cách trị nấm đuôi luôn,thank ae trước nha,cá bằng 3 ngón tay người lớn.

2. dungvo

dungvo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn bắt lên - thả xuống như vậy mình thấy chẳng ổn tí nào, em nó dễ stress... thêm chứng sình bụng thì mệt nữa. Bạn tìm bài trị nấm của ThanTai-LaHan, xài tetra - nhộng nâu trị thử, nhớ không xài loc và sưởi nhé, sục khí nhiều vào, thay nước thêm thuốc hàng ngày, sau 2 ngày tăng thêm liều lượng thuốc... điều trị liên tục 5 ngày xem sao, cho ăn bình thường nhé. Chúc thành công. Thân ái

3. nack

nack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ra nguyễn thông mua 1 bịch thuốc kháng sinh đặc biệt,hình 2 con cá phát tài màu trắng,bán khoảng 5 ngàn 1 gói,về bỏ 1 ít vào,1 gói dùng 2 ngày,mỗi ngày nữa gói,cho cá ăn thật ít (lưu ý:xài thuốc nước rầt đục nên vớt cá ra hồ riêng còn không nên bổ sung thêm o xy nha bạn)

4. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn bỏ mỗi ngày một gói thuốc tím cá bạn không ngủm là may mắn lắm đó. Bây giờ bạn xúc hồ cá cho sạch nhớ chừa 1 ít nước cũ rồi làm như cách của Than Tai La Han đi. Chúc bạn thành công

5. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thuốc tím phần trăm thấp,cho vào nồng độ cũng thấp luôn thì làm sao cá Ngủm được.Cho nặng đô thử xem có ngủm kô???

6. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Cá bệnh............ ...nhưng trong 1 tuần bạn làm quá nhiều thao tác , quá nhiều thuốc ...chắc bạn cũng mệt huống chi con cá....khi phát hiện bệnh cá nên bình thường và điều trị theo 1 bài thuốc ổn định trong 1 tuần ....nếu chưa khỏi thì sau vài ngày sau khi ngưng đánh thuốc ta mới dùng cách chữa khác....trong các loại thuốc thường có những thành phần chống chỉ định dùng chung....gây tác dụng phụ....

7. thekingx

thekingx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá nhà mình cũng bị nấm mua viên thuốc nấm 8k/vien về thả vo để 5-6 ngày sưởi ấm 30o là hết ah

8. tinhyeuthetham1

Thích đã nhận:
    0
    Cá xuống nhiều quá,,,trị lâu nhưng kô hết.Nếu mệt mõi quá thì mang em nó ra Cầu Hà Ra hay Cầu Xóm Bóng...cho em nó xuống luôn đi bạn,chứ hết cách rồi,pó tay rồi.hiiiii

9. nack

nack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này theo bạn nói nó nhớ tự nhiên rùi,thả em nó về đi bạn,bị nấm nguy hiểm hay lây ra các con khác lắm

10. tinhyeuthetham1

Thích đã nhận:
    0
    Hồ nuôi chỉ 1 con,,,lấy đâu ra con khác mà Lây với nhiễm vậy Pác nack ???

11. ChanhNhucaCanh

ChanhNhucaCanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ác quá hà bạn ơi

bạn ác wa' xá. hành hạ em nó vậy mà còn than sao em nó xuống tùm tum. may là chưa xuống đất lun .
    giờ thì khoan hãy trị thuốc gì nữa. cho em nó dưỡng lại đi, nước sạch thêm muối cho ăn bình thường, nhớ để nhiệt độ 30 độ. sau 4, 5 ngày coi tình hình sao rồi tính típ. đừng hành hạ em nó nữa :applause: nhe.